Trang 8 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 151
    Cho tôi hỏi 1 chút là máy tôi cài rom gốc dùng cách hard reset bằng cách chạy vroot rồi dùng lệnh adb thì máy không bị treo logo nữa,nhưng khi muốn root máy để chạy rom,dùng king root để root 4.2.2 thì ko nhận ra máy dù cài đủ driver rồi.

Trích dẫn Gửi bởi bshuy2003
    Hơn nhieeug lắm! Phần mềm chụp ảnh 4.4.2 của Vu3 rất tốt. Tiếc là độ phân giải màn hình em này thấp quá so với kích thước.
    Bác Huy ơi, em mới biết xài Vu 2 và 3 thôi. Bác chỉ em cách up rom nhé. Hiện tại máy em mua thì người ta đã cài sẵn 4.4.2 và có nhiều App Hàn rất khó chịu. Bác có thể hướng dẫn em chi tiết làm sao để up được như bản Rom của bác. máy em là F300L. Em chỉ bực mình mấy cái app Hàn và không có tùy chọn mạng chỉ 3G để em xài dữ liệu nhanh hơn 2G.

Em xin đa tạ bác. Nếu được bác gửi mail giúp em nhé: mr.chanlee78@gmail.com.

Thanks bác again!

Trích dẫn Gửi bởi nguyenlam888
    Cho tôi hỏi 1 chút là máy tôi cài rom gốc dùng cách hard reset bằng cách chạy vroot rồi dùng lệnh adb thì máy không bị treo logo nữa,nhưng khi muốn root máy để chạy rom,dùng king root để root 4.2.2 thì ko nhận ra máy dù cài đủ driver rồi.
    Nếu bạn không root được bằng kingoroot thì hãy root bằng Vroot.

Trích dẫn Gửi bởi thichandroid
    Bác Huy ơi, em mới biết xài Vu 2 và 3 thôi. Bác chỉ em cách up rom nhé. Hiện tại máy em mua thì người ta đã cài sẵn 4.4.2 và có nhiều App Hàn rất khó chịu. Bác có thể hướng dẫn em chi tiết làm sao để up được như bản Rom của bác. máy em là F300L. Em chỉ bực mình mấy cái app Hàn và không có tùy chọn mạng chỉ 3G để em xài dữ liệu nhanh hơn 2G.

Em xin đa tạ bác. Nếu được bác gửi mail giúp em nhé: mr.chanlee78@gmail.com.

Thanks bác again!
    Em đang ở rom 4.4.2 thì chả làm gì được đâu. Muốn làm thì em phải chạy về rom 4.2.2 bằng flashtool với file tot đã. Sau đó em root bằng vroot, cài recovery tạm.
    Down bản rom của tôi và patch dành cho bản L ở trang 1 về copy vào bộ nhớ máy.
    Vào recovery bằng cái file recovery tạm mà bạn vừa cài, làm lần lượt các bước sau:
    1. Wipe data/factory reset, chọn yes.
    2. Wipe cache partion, chọn yes.
    3. Advanced, chọn wipe dalvick cache, chọn yes.
    4. Quay lại, chọn install zip from sdcard, choose zip from sdcard, chọn bản rom, chọn yes.
    5. Làm tương tự với file patche cho bản L (hoặc bNr S, bản K tùy máy).
    6. Chọn reboot system now.
    Chúc mừng bạn đã có bản rom 4.4.2, xóa hết apps Hàn, fix hầu hết các lỗi.

Cài từ rom gốc ra, trích lấy nó, nhớ bỏ file odex đi nhé!
    trích từ rom gốc 4.4 như thế nào hả bác?

Cài từ rom gốc ra, trích lấy nó, nhớ bỏ file odex đi nhé!
    trích từ rom gốc ntn vậy bác? chỉ giúp m với. rom gốc 4.4 chưa root dc thì sao trích hả bác ơi?

Em trích bằng root explorer, máy phải root. Còn root thì phải về 4.2.2 trước đã, root máy, cài supersu pro rồi update ota lên 4.4.2 thì sẽ có root. Chi tiết xem ở bài hướng dẫn box bên cạnh.

Em trích bằng root explorer, máy phải root. Còn root thì phải về 4.2.2 trước đã, root máy, cài supersu pro rồi update ota lên 4.4.2 thì sẽ có root. Chi tiết xem ở bài hướng dẫn box bên cạnh.
    root roi mà vẫn update ota dc hả bác? vậy trước giờ m sợ brick nên ko dám up len bang ota sau root

Xem cách root 4.4.2 ở đây.
    http://lgviet.com/forum/threads/huo...s-lg-f300k-cho-nhung-may-dang-chay-4-2.16523/

m cái rom này rồi mà hình như nó ko tự động cấu hình 3g phải ko các bác? M sài mobifone bật 3g mà ko lên tìn hiệu

Có tự động nhận APN nhé! 3G chạy tốt đấy.

Trang 8 của 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối