Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Tin buồn cho toàn bộ ae Vu3 :(

LG sẽ không cập nhật Android 5.0 Lollipop cho Vu 3

LG vừa lặng lẽ công bố tin buồn cho một số người dùng dòng máy thiết kế vuông LG Vu 3 rằng, họ sẽ không thể nhận bản nâng cấp lên Android 5.0 Lollipop trong thời gian tới.

LG Vu 3 được LG cho ra mắt vào năm 2013 và được cài đặt sẵn Android 4.2.2 Jelly Bean. Cho tới nay, máy đã được LG cập nhật phiên bản hệ điều hành lên Android 4.4 KitKat. Tuy nhiên, có lẽ đây sẽ chính là điểm dừng chân cuối cùng của model phablet mang hình dáng vuông vức độc đáo này.

LG Vu 3 ngoài việc sở hữu một thiết kế vuông vô cùng ấn tượng, máy còn được trang bị một cấu hình khá khủng tại thời điểm mới ra mắt. Máy sử dụng chip Snapdragon 800 cùng RAM 2 GB. Màn hình của Vu 3 có kích thước 5.2 inch, tuy nhiên độ phân giải hơi hẻo (1.280 x 960 pixel).

Phía sau, Vu 3 được tích hợp sẵn camera 13MP trong khi camera trước có độ phân giải 2.1MP. Máy còn có nhiều kết nối khá cao cấp như Wi-Fi ac, Wi-Fi Direct, Bluetooth 4.0,...cùng nguồn pin dung lượng 2.610 mAh.

nguồn :
    http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-...-khong-cap-nhat-android-5-0-lollipop-cho-vu-3

Chán thế. LG lại bỏ rơi vu3 rồi. Nhưng phải công nhận dùng vu3 thích. Giờ các máy tính bảng quay lại sử dụng màn hình 4:3 rùi.

That's sad news. But who know? Maybe LG is thinking about 5.1 instead of 5.0. What a wishfull thinking hehe

Thật tiếc cho 01 em máy đẳng cấp

HIC, Mình đang bán khá nhiều em lg vu3, không biết sắp tới mọi người có còn ủng hộ VU3 không??

mua vu3 lỡ cỡ

Trích dẫn Gửi bởi HUCA.VN
    HIC, Mình đang bán khá nhiều em lg vu3, không biết sắp tới mọi người có còn ủng hộ VU3 không??
    Bên bạn có bán pk cho VU3 ko. Mình cũng mới đổi từ g2 sang con này. Đang cần tìm miếng dán cường lực và flip cover cho e nó mà chưa biết mua ở đâu

có hẳn topic 1 bạn bán cường lực con này 150k đó bạn , còn flip cover ở thương gia đỗ bán 200k.

lg nói rằng đã thử nghiệm bản 5.0 cho vu3 rồi nhưng nó có khá nhiều lỗi và vu3 ko thích ngi đc với rom, 5.0 nên họ đã ngừng phát triển các bản nâng cấp về sau cho vu3

Trích dẫn Gửi bởi CadBuRy
    có hẳn topic 1 bạn bán cường lực con này 150k đó bạn , còn flip cover ở thương gia đỗ bán 200k.

lg nói rằng đã thử nghiệm bản 5.0 cho vu3 rồi nhưng nó có khá nhiều lỗi và vu3 ko thích ngi đc với rom, 5.0 nên họ đã ngừng phát triển các bản nâng cấp về sau cho vu3
    Hì thanks bạn. Cái topic đó mình vào hỏi thì ko thấy ai trả lời, nhắn tin vào số đt cũng ko thấy hồi âm j luôn. Box VU3 sao vắng vẻ quá :-(

Trích dẫn Gửi bởi CadBuRy

Thế thì phải giữ vu3 vì chắc nó là con cuối cùng họ nhà vu rồi. Kaka
    http://lequanmobile.com/phu-kien/phu-kien-lg/smartview-lg-vu3
    Bao da này có màn hình view. Nhưng lắp vào thay pin hơi khó vì khít quá. Mình thích loại chính hãng lg vì bao da nó thay luôn nắp lưng của máy để dễ thay pin.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối