Kết quả 1 đến 8 của 8

cách tắt đồng hồ giờ seoul trên vu3

Trích dẫn Gửi bởi vnnguyenmt
    Em hỏi làm sao để tắt bớt 1 cái đồng hồ ngoài màn hình lock của con vu3. Vì con vu3 nó ko như con vu2 và vu1 . em tìm hoài ko ra.
    Và tắt luôn cả hotkey khi trượt từ nút home lên?
    Vào Settings/ Global Roaming / Use Dual Clock bỏ tick phần này đi .
    Máy bạn bản gì ?

Nó nằm dạng chìm em ko click vào được. Máy em bảng K

Trích dẫn Gửi bởi vnnguyenmt
    Nó nằm dạng chìm em ko click vào được. Máy em bảng K
    Trước tiên cài sqlite editor. Dùng root explorer để mở . Yêu cầu điện thoại đã root.Mở RE vào Data/data/com.android.providers.settings, vào tiếp databases chọn setting.db
    chọn tiếp secure. Tìm đến dòng roaming dualclock
    ( thay giá trị ở dòng roaming clock =1 + sửa thành skt_roaming dualclock) save reboot1 số máy đã có sẵn chữ skt hay giá trị 1 thì sửa thành 0 + bỏ chữ skt_ ! rồi reboot vào thêm chữ skt_ vs giá trị 1đến đây 99% xài viettel sẽ ok nhưng còn vina thì không được ( mobi chưa test )
    Bạn thử theo cách này nhé máy bạn bản S chứ không phải bản K

Mình dùng bản K nhưng vào roaming globle cũng mờ tịt không chỉnh được, máy lại chưa root nên chịu. Hix

Em dùng cách đơn giản hơn bằng cách xóa file ...system/app/LGClockWidget và cài một ứng dụng đồng hồ khác (xem hình em dùng ClockJBv1.21)

Trích dẫn Gửi bởi Đạt Nguyễn
    Trước tiên cài sqlite editor. Dùng root explorer để mở . Yêu cầu điện thoại đã root.Mở RE vào Data/data/com.android.providers.settings, vào tiếp databases chọn setting.db
    chọn tiếp secure. Tìm đến dòng roaming dualclock
    ( thay giá trị ở dòng roaming clock =1 + sửa thành skt_roaming dualclock) save reboot1 số máy đã có sẵn chữ skt hay giá trị 1 thì sửa thành 0 + bỏ chữ skt_ ! rồi reboot vào thêm chữ skt_ vs giá trị 1đến đây 99% xài viettel sẽ ok nhưng còn vina thì không được ( mobi chưa test )
    Bạn thử theo cách này nhé máy bạn bản S chứ không phải bản K
    Cảm ơn anh đạt nguyễn đã hướng dẫn chi tiết cho anh em vu

Mình làm theo hướng dẫn test thử đã ok.cảm ơn bàn viết của đạt nguyễn nhé.máy của minh bản L kitkat mạng vinaphone