Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 55
    Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    @dienthoaihanquoc.us Chuẩn bị chiến thôi nhỉ
    Nhận cọc vu3 cho ae nhé :-)

Trích dẫn Gửi bởi kenshin1006
    Đang sống với lũ, lỗi sdcard. Lót dép chờ bác hoangnova ra rom đây mỗi ngày
    Bác đang dùng Rom gì mà lỗi sdcard nhỉ? Mình đã dùng qua 2 rom:
    1. Rom BShuy
    2. Rom CN v2
    Cả 2 đều khá ổn định mà.

Trích dẫn Gửi bởi huan10051988
    Bác đang dùng Rom gì mà lỗi sdcard nhỉ? Mình đã dùng qua 2 rom:
    1. Rom BShuy
    2. Rom CN v2
    Cả 2 đều khá ổn định mà.
    Rom gốc 4.4.2 chưa root dùng ổn định..Khi lấy máy k biết nên về root và cài rec nên giờ lỗi luôn. Vẫn đang ở gốc 4.4.2 nhưng Down file để kdz nhưng down trang baidu thì bị stop hoài. down 5 6 lần rồi mà k được. Chán bỏ luôn, chờ bác hoangnova ra rom với REC vĩnh viễn để cải thiện e nó.
    Bác cho hỏi luôn là cách up 2 rom trên như thế nào vậy? mình down về cái v2 nhưng thấy file .zip chả biết up bằng cách nào. Hay phải kdz về 4.2 => Root => Rec => up rom

Rom gốc 4.4.2 chưa root dùng ổn định..Khi lấy máy k biết nên về root và cài rec nên giờ lỗi luôn. Vẫn đang ở gốc 4.4.2 nhưng Down file để kdz nhưng down trang baidu thì bị stop hoài. down 5 6 lần rồi mà k được. Chán bỏ luôn, chờ bác hoangnova ra rom với REC vĩnh viễn để cải thiện e nó.
    Bác cho hỏi luôn là cách up 2 rom trên như thế nào vậy? mình down về cái v2 nhưng thấy file .zip chả biết up bằng cách nào. Hay phải kdz về 4.2 => Root => Rec => up rom
    Chính xác bác ah.

Mấy hôm nay mình bận quá k share link file .TOT v10g cho bác đc.
    Bác vào Đây load rom .tot về mút 1 phát cho nó về 4.2.2 rồi load 2 file này về root+rec bằng Towelroot+recovery mềm là chiến rom cook ầm ầm ngay.

Load Flashtool 1.5
    Load file megalock

Cách flash rom bằng flashtool thì xem bên dưới:

Mã:
    1/ Đưa máy về chế độ download mode (Tắt máy, Nhấn Vol Up + Vol down và cắm cáp USB)
    2/ Down và Cài Flashtool V1.5. Cho setup nó chạy mặc định install vào C:\LG\LGFlashtool
    3/ Down file crack LGflashtool về ta được file Megalock.dll, copy vào folder gốc của LG Flash Tool tại C:\LG\LgFlashtool
    4/ Đưa máy VU3 về download mode. Cắm vào máy tính. Mở Device Manager lên kiếm như hình dưới:
    5/ Lưu ý cổng COM, có thể cổng COM của bạn sẽ khác, do đó làm theo hình dưới để đổi cổng COM từ bất kì thành COM 41

6/ Mở LG Flash Tool bạn cài lúc nãy lên nó nó sẽ ra 1 bảng, chọn tất cả các mục chính xác như hình dưới ( máy chạy Win 7 + 8 chọn Open as Admin nhé )

nhấn OK
    7/ Sau khi nhấn OK, nó sẽ hiện ra bảng sau và các bạn chọn nút màu vàng.

8/ Sau khi chọn nút màu vàng nó sẽ chạy như sau

các bạn đợi tầm 2-3 phút cho nó chạy

9/ Sau khi chạy nó sẽ hiện ra như hình sau :

10/ sau đó bạn rút cáp USB nối máy tính với Vu3 ra, đợi 5 giây, rồi cắm cáp lại, đợi tầm 5 giay nữa nó sẽ tự chạy như hình sau :

Ngồi đợi cho nó chạy, nhớ để ý trên đt sẽ chạy cho đến khi rebooot lại thì các bạn vẫn cắm cáp , không rút cáp nhé!
    Khi em Vu3 reboot thì trên Flashtool nó sẽ hiện ra như sau :

Trích dẫn Gửi bởi dienthoaihanquoc.us
    Để cho mình miếng dán và ốp với :laugh:

Trích dẫn Gửi bởi dienthoaihanquoc.us
    Có phải ốp bóc máy ko bạn trên ebay thấy giá gần 1tr5

Ốp bán thế nào bác @dienthoaihanquoc.us ơi?

Trích dẫn Gửi bởi huan10051988
    Mấy hôm nay mình bận quá k share link file .TOT v10g cho bác đc.
    Bác vào Đây load rom .tot về mút 1 phát cho nó về 4.2.2 rồi load 2 file này về root+rec bằng Towelroot+recovery mềm là chiến rom cook ầm ầm ngay.

Load Flashtool 1.5
    Load file megalock

Cách flash rom bằng flashtool thì xem bên dưới:

Mã:
    1/ Đưa máy về chế độ download mode (Tắt máy, Nhấn Vol Up + Vol down và cắm cáp USB)
    2/ Down và Cài Flashtool V1.5. Cho setup nó chạy mặc định install vào C:\LG\LGFlashtool
    3/ Down file crack LGflashtool về ta được file Megalock.dll, copy vào folder gốc của LG Flash Tool tại C:\LG\LgFlashtool
    4/ Đưa máy VU3 về download mode. Cắm vào máy tính. Mở Device Manager lên kiếm như hình dưới:
    5/ Lưu ý cổng COM, có thể cổng COM của bạn sẽ khác, do đó làm theo hình dưới để đổi cổng COM từ bất kì thành COM 41

6/ Mở LG Flash Tool bạn cài lúc nãy lên nó nó sẽ ra 1 bảng, chọn tất cả các mục chính xác như hình dưới ( máy chạy Win 7 + 8 chọn Open as Admin nhé )

nhấn OK
    7/ Sau khi nhấn OK, nó sẽ hiện ra bảng sau và các bạn chọn nút màu vàng.

8/ Sau khi chọn nút màu vàng nó sẽ chạy như sau

các bạn đợi tầm 2-3 phút cho nó chạy

9/ Sau khi chạy nó sẽ hiện ra như hình sau :

10/ sau đó bạn rút cáp USB nối máy tính với Vu3 ra, đợi 5 giây, rồi cắm cáp lại, đợi tầm 5 giay nữa nó sẽ tự chạy như hình sau :

Ngồi đợi cho nó chạy, nhớ để ý trên đt sẽ chạy cho đến khi rebooot lại thì các bạn vẫn cắm cáp , không rút cáp nhé!
    Khi em Vu3 reboot thì trên Flashtool nó sẽ hiện ra như sau :

Thanks bác. Tối qua kéo nguyên đêm mới được file 4.2. Vãi cả mạng internet nhà e

đang dùng vu2 muốn lên vu3 mà box của mình trầm lắng quá. mà vu2 đến nay hơn 1thang vẫn chưa root đc room gốc

Trang 4 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 CuốiCuối