Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47

[ F300S/L/K ROM 4.4.2] KK_4.4.2-ART_CN-ROM V1

Link Rom : http://pan.baidu.com/share/link?shareid=3042449238&uk=4111124181
    Tên : F300CN-KK-ART_V1.zip

Rom Raindance cook 4.4.2 ngày 19/4/2014
    ( cập nhật các ver tiếp theo tại bài này )

Ưu điểm :
    Odex rom
    Fix 3G on/off
    SMS Fix 160kt , MMS ok
    nhạc chuông Nexus 5 + Note3
    Mặc Định Usb Debugging + Nguồn ko rõ mặc định
    sữa lỗi độ sáng mặc định màn hình 30%
    Xoá app hàn
    Chế độ ART hoàn hảo sử dụng tốt hơn Dalvik thông thường ( chọn trong tuỳ chọn phát triển )
    4636 ok , thiết lập mạng ko cần khởi động lại
    Tắt tiếng âm khi chụp ảnh
    Bàn phím dial xoá chữ hàn
    chế độ Dolby Digital Plus trong nge nhạc
    Tối ưu hoá ram và bộ nhớ
    Thêm giao diện GFlex , win 8 ,ios7 v..v...
    Đặc biệt : Tự động clean ram , cache ...

( Còn vướng các app china linh tinh , ae tự tay xoá nhé )

Chú ý : update từ 4.2.2 đã root hoặc recovery tạm từ bác @Đạt Nguyễn
    ( hoặc trong gói rom có sẵn file recovery.apk , cho file update.zip và baseband tương ứng , vào recovery install update.zip và baseband )

Up xog máy khởi động vào thư mục baseband , trong đó có thư mục fix cho bản S và L ( Bản K ko cần fix ) , chạy F300L-Fix.bat hoặc F300S-FIX.bat tương ứng

KHÔNG ĐƯỢC WIPE ALL , ROM ĐÃ AUTO WIPE , INSTALL ROM VÀ GÓI BASEBAND máy sẽ tự khởi động lên bt

E mới up test trên con F300L , sẽ review trải ngiệm rom này và hình ảnh cho ae sớm nhất

Hic đang ở 4.4.2 mà không dám xuống 4.2.2

e đã lên 4.4.2 xog về đc 4.2.2 bt , bác chỉ cần an toàn là wipe sạch máy trước khi up là ok

Trích dẫn Gửi bởi CadBuRy
    e đã lên 4.4.2 xog về đc 4.2.2 bt , bác chỉ cần an toàn là wipe sạch máy trước khi up là ok
    Mình up từ tối qua! Đã xóa hết các app china nhưng vẫn có cảm giác pin tụt hơi nhanh. Để theo dõi thêm xem sao

Em đang ở rom gooca 4.4.2. Có up được bản này trực tiếp ko?

Gửi từ LG-F300K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Tuanmacu
    Mình up từ tối qua! Đã xóa hết các app china nhưng vẫn có cảm giác pin tụt hơi nhanh. Để theo dõi thêm xem sao
    bác có chuyển sang ART ko , e thấy đê ART pin hơi kém chút , chuyển về Dalvik thì sài ngag rom gốc 4.2.2 trước e sài

Trích dẫn Gửi bởi tranconghd
    Em đang ở rom gooca 4.4.2. Có up được bản này trực tiếp ko?

Gửi từ LG-F300K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    ko đc đâu bác , để an toàn cứ về 4.2.2 stock , root cài recovery gói trog đó rồi up

Hic em hơi gà cái khoăn này, nghe anh em nói đang ở 4.4.2 mà về 4.2.2 dễ đi lên hơi ớn. Nhưng chác phải liều thôi, cám ơn bác nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi huyct1
    Hic em hơi gà cái khoăn này, nghe anh em nói đang ở 4.4.2 mà về 4.2.2 dễ đi lên hơi ớn. Nhưng chác phải liều thôi, cám ơn bác nhiều!
    bác cứ yên tâm , e sài bản L , e lên xuống chục lần để vọc , chả lần nào bị sao . bác cứ nge e factory reset trước khi up là ko lo

Ae sài bản này nên để Dalvik nhé , ART chưa support chuẩn cho Vu3 , e sài thấy hao pin hơn 1 chút nhưng test điểm benmark thấy nhỉnh cao hơn

Cảnh báo! Bác nào dùng bản L có ý định up rom này thì cứ từ từ đã nhé! Tình hình là sau khi up rom này muốn trở lại rom gốc không được nữa, KDZ thì đứng khi đến 49%, up TOT cũng fail luôn. Giờ chỉ biết còn chờ có recovery để flash rom zip nữa thôi

Trích dẫn Gửi bởi Tuanmacu
    Cảnh báo! Bác nào dùng bản L có ý định up rom này thì cứ từ từ đã nhé! Tình hình là sau khi up rom này muốn trở lại rom gốc không được nữa, KDZ thì đứng khi đến 49%, up TOT cũng fail luôn. Giờ chỉ biết còn chờ có recovery để flash rom zip nữa thôi
    ẹc e sài bản L đây , chưa tính up về rom gốc . bác sài file tot e up ở topic kia coi sao

lúc bác up xog rom này đã chạy fix chưa

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối