Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 66

UP rom quốc tế cho F510

-Như tiêu đề mình đã thử up rom H959 cho F510 kết quả là fix hết sạch lỗi chạy như bản quốc tế mạng lên cả H luôn không phải 3G như Stock.Máy chạy mượt pin trâu mát mẻ không lag giật.Hạ xuống 5.01 V10C root ngon lành.Nhưng mỗi lần boot hiện ra warning cảnh báo như bên dưới.Bác @hoangnova hay a em nào có cao kiến gì để bỏ cái warning cho F510 hoàn hảo không?

"Current version is not avaiable for user.Can't Find matched cust for NT-Code mcc/mnc, subnet"

cái dòng thông báo này do rom sai mã khu vực, thường thì phải up lại rom gốc

Trích dẫn Gửi bởi hsrose
    cái dòng thông báo này do rom sai mã khu vực, thường thì phải up lại rom gốc
    Đúng là do up sai rom khu vực.Nhưng làm gì có stock mà up lại.Quan trọng up sang để hạ 5.01 fix lỗi và root.Bác có fix lại đc không cần up stock ko?

vụ này không dành lắm, vào bằng lệnh 3845 trong đó có một phần quy định mã nt code, phải kiếm 1 cái f510 khác copy đoạn code đó dán vào có thể được

Trích dẫn Gửi bởi hsrose
    vụ này không dành lắm, vào bằng lệnh 3845 trong đó có một phần quy định mã nt code, phải kiếm 1 cái f510 khác copy đoạn code đó dán vào có thể được
    Bạn có thể share cách làm cho mình đc không?Con F510 khác mình có thể ra hàng mượn được.

3845#*959# không nhớ chính xác dòng nào, trong đó có một phần máy ghi là : NT-Code mcc/mnc, subnet, kiếm một em g flex 2 hàn nhập thông số y chóc vào xem có tiến triển gì không, chưa nghịch vụ này trên g flex2, mới thấy lỗi trên g3 d855/d850 thôi!
    Hoặc nếu máy là f510k thì flash file modem.img vào xem kết quả thế nào :giggle:

Trích dẫn Gửi bởi hsrose
    3845#*959# không nhớ chính xác dòng nào, trong đó có một phần máy ghi là : NT-Code mcc/mnc, subnet, kiếm một em g flex 2 hàn nhập thông số y chóc vào xem có tiến triển gì không, chưa nghịch vụ này trên g flex2, mới thấy lỗi trên g3 d855/d850 thôi!
    Hoặc nếu máy là f510k thì flash file modem.img vào xem kết quả thế nào :giggle:
    Máy mình F510L.Con này chạy backup imei với modem cũng không được.Hình như cấu trúc nó khác.

Trích dẫn Gửi bởi alibabahp
    Máy mình F510L.Con này chạy backup imei với modem cũng không được.Hình như cấu trúc nó khác.
    chưa vọc đến mức đó, trước tết cầm 1 em chưa phá được nhiều, bản l thì mình cũng thua, nếu có file modem thì flash lại qua adb sau khi đã root

Trích dẫn Gửi bởi hsrose
    chưa vọc đến mức đó, trước tết cầm 1 em chưa phá được nhiều, bản l thì mình cũng thua, nếu có file modem thì flash lại qua adb sau khi đã root
    Thực ra vẫn đang chạy ngon chạy modem 959 lại lên đc H còn lúc chạy stock chỉ lên đc 3G.File modem 510L có thể g lại chạy ra hàng root rồi lấy ra.Nhưng hiện tại mình đang chạy file backup modem và imei nó không nhận nên không biết vào đường dẫn nào lấy những file gì cả.Không hiểu sao gõ 3845#*959# không thấy động tĩnh gì.

3G hay H thì ở VN cũng vậy đều là 3,5g HSPDA hoặc tệ hơn là 3g
    có 3 phân vùng chính cần quan tâm là modem mmcblk0p01 - modemst1 p10 - modemst2 p11
    tương ứng với modem và imei
    máy đang xài rom 959 hay 955, nếu bác back up lại được của l/s/k thì nên up lên để giúp những bác mất sóng do up qua bên quốc tế đặc biệt là f510l up qua h955 :unsure:

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối