Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Mọi Vấn Đề Thắc Mắc về Lg P880 - bơi hết vào đây ...

Phần mềm quản lý điện thoại tốt cho lg p880 LBE security master ( không cần root ) . vào đây tải việt hóa nhé https://app.box.com/s/u97hfmgl1nlj1jk3aydm

máy mình từ ngày mày mò tự lên 4.1.2 rất nhanh hết pin, nút nguồn thì thỉnh thoảng cũng bị lỗi, máy thì chậm, nhiều khi phần tin nhắn bị đơ không vào được, không cài game và phần mềm gì nặng cả, bjo chỉ có nghe và gọi, thỉnh thoảng vào face mà pin từ sáng đến chiều là hết, nhiều khi sac hoài vẫn 93% pin, bjo chang biết làm thế nào nữa, ai giúp mình với...

Trích dẫn Gửi bởi phạm trung tiến
    máy mình từ ngày mày mò tự lên 4.1.2 rất nhanh hết pin, nút nguồn thì thỉnh thoảng cũng bị lỗi, máy thì chậm, nhiều khi phần tin nhắn bị đơ không vào được, không cài game và phần mềm gì nặng cả, bjo chỉ có nghe và gọi, thỉnh thoảng vào face mà pin từ sáng đến chiều là hết, nhiều khi sac hoài vẫn 93% pin, bjo chang biết làm thế nào nữa, ai giúp mình với...
    Mình thì unlockloader + root rùi xài rom enox ver 1 rất ok và mượt mà, Nếu bạn ngại vấn đề bảo hành thì có thể root thui cũng được sau đó dùng titalnium backup remove hết các app ko cần thiết của rom gốc như google+, hangout... thì máy sẽ nhẹ và mượt thui mà.

Trích dẫn Gửi bởi minhdang81
    Mình thì unlockloader + root rùi xài rom enox ver 1 rất ok và mượt mà, Nếu bạn ngại vấn đề bảo hành thì có thể root thui cũng được sau đó dùng titalnium backup remove hết các app ko cần thiết của rom gốc như google+, hangout... thì máy sẽ nhẹ và mượt thui mà.
    máy mình hết bảo hành rồi nên cũng ko lo vấn đề đó, mà hình như trước mình tự nâng lên 4.1.2 cũng root rồi thì phải, mình làm theo hướng dẫn nên cũng ko rõ ( gà lắm). Bây giờ bạn hướng dẫn mình cách làm với...

máy mình hết bảo hành rồi nên cũng ko lo vấn đề đó, mà hình như trước mình tự nâng lên 4.1.2 cũng root rồi thì phải, mình làm theo hướng dẫn nên cũng ko rõ ( gà lắm). Bây giờ bạn hướng dẫn mình cách làm với...
    Cách làm thì ngay trong box 4xHd cũng đã có hướng dẫn bạn cứ làm theo từng bước là được. Cứ unlock bloader, root , cài recovery xong là tha hồ tìm cho mình 1 bản rom ưng ý bạn àh @@

Với nhu cầu của bác, em khuyên trân thành bác ra trung tâm bảo hành lg,lên đó nhờ họ up rom về v10f, có thể mất phí nhưng rẻ lắm, bản đó mà bác tắt màn hình đi thì hao pin cực ít luôn, có thể lên tới 12 tiếng mất 2%.

Hiện tại em đang có 2 nhu cầu:
    1 là nâng cấp phần mềm cho máy vì từ hồi đầu đến giờ vẫn y nguyên.
    2 là root.

Các bác có cao kiến gì thì chỉ em với!!!
    Về nâng cấp phần mềm chắc là ra TTBH đúng ko ạ, vậy nếu nâng cấp thì lên bản nào hợp lý nhất?
    Về root máy thì em không biết cách làm, cao thủ nào ở HN có thâm niên món này xin giúp em với đc ko?

Trích dẫn Gửi bởi ktth
    Hiện tại em đang có 2 nhu cầu:
    1 là nâng cấp phần mềm cho máy vì từ hồi đầu đến giờ vẫn y nguyên.
    2 là root.

Các bác có cao kiến gì thì chỉ em với!!!
    Về nâng cấp phần mềm chắc là ra TTBH đúng ko ạ, vậy nếu nâng cấp thì lên bản nào hợp lý nhất?
    Về root máy thì em không biết cách làm, cao thủ nào ở HN có thâm niên món này xin giúp em với đc ko?
    1. Nâng cấp phần mềm thì hiện tại chỉ có thể lên 4.1.2 là mới nhất (rom stock) bạn có thể tham khảo ở đây :
    http://www.tinhte.vn/threads/lg-opt...ware-len-v20a-cho-lg-p880-jelly-bean.1487292/
    Hoặc mang ra TTBH tùy bạn,nhưng mình nghĩ nếu bạn cần bước 2 thì nên thành thạo cách tự làm bước 1.
    2. Root máy tương đối dễ nhưng bạn phải đang ở stock 4.1.2 mới root được theo cách này nhé:

- b1: download này về here
    - b2: tắt máy. giữ đồng thời 2 nút volume giảm + power để vào recovery. sau đó cắm cáp usb kết nối máy tính.
    - b3: chọn Apply update from ADB rồi để nguyên máy đó.
    - b4: giải nén file down ở trên, chạy file root.bat
    - b5: xong quay lại màn hình recovery chọn reboot system, máy sẽ khởi động lại. ktra xem có icon superuser chưa? có rồi thì đã root ok.
    (thank nhatnam0689)

pin em no bay h gia bao nhieu vay cac bac
    xai em n gan 2nam.pin mun chay roi
    mua o dau thi ok
    mjh o hcm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối