Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Cứu Em với Úp Rom 4x HD bị treo Logo LG

6 người đọc mà không giúp em a. máy em gio không vao đc recovy nữa nhấn tổ hợp volume - + nguồn cuũng không đc

Trích dẫn Gửi bởi lò ngọc quỳnh
    tình hình em mới sắm em LG 4x HD thấy máy đang dùng bản rom v10a cùi nên tập tành up rom nào ngờ em nó tèo treo logo vói giòng chữ LG error image anh cao thủ giúp em với hu hu
    Bạn Up Rom stock hay cook, dùng công cụ gì? bạn có thể nói rõ hơn

em chưa úp ji cả mới làm
    b4: Cài CWM

Bước này mình lưu ý các bạn. Hiện nay phiên bản CWM mới nhất là 6.0.3.1, phải là bản CWM này thì mới flash được rom CM nhé. Ai chưa cài CWM thì cài như hướng dẫn dưới đây, ai cài rồi mà chưa phải bản mới nhất 6.0.3.1 thì cũng làm như dưới đây để update CWM lên mới nhất. Còn ai đã ở 6.0.3.1 rồi thì chuyển qua bước 5 luôn.
    - b1: down file này về here

- b2: giải nén file down ở trên rồi copy vào thẻ nhớ. Trên điện thoại dùng Root Exploer hoặc 1 phần mềm quản lý file tương tự để copy vào đường dẫnbộ nhớ điện thoại\mnt\sdcard

- b3: trên điện thoại bật chế độ usb debug (trong developer option ấy). Kết nối với máy tính chọn chế độ sạc.
    - b4: mở windows commander (phím tắt win+R gõ cmd) gõ
    cd\
    cd root
    adb shell
    su
    cat /mnt/sdcard/recovery-clockwork-touch-6.0.3.1-p880.img >/dev/block/mmcblk0p1
    khỏi động lại máy treo logo lun

Bạn đã ULBL trước bước này và kiểm tra thành công chưa?
    Bây giờ bạn thử 1 trong 2 cách (ko biết thử chưa) xem được ko nhé :
    1. Ấn nguồn và volume - liên tục.
    2. Giữ volume - rồi cắm sạc vào máy tính
    Nếu ko được thì bạn thử bài của Nhatnam mình trả lời bên thread kia nhé

hix mình ấn mỏi cả tay và máy vẫn không vào recovery đc muốn đập máy quá

Nó vẫn khởi động lên và bị treo logo hay bây giờ nó ko khởi động lên được? Bạn thử làm theo cách kia chưa?
    http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-flash-ve-rom-stock-tu-rom-cook-hoac-may-bi-brick.337/

Trích dẫn Gửi bởi uchi_ita
    Nó vẫn khởi động lên và bị treo logo hay bây giờ nó ko khởi động lên được? Bạn thử làm theo cách kia chưa?
    http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-flash-ve-rom-stock-tu-rom-cook-hoac-may-bi-brick.337/
    quan trọng là máy tính không nhận điện thoại của mình nữa nên không thể làm ji đc nản muốn đập máy quá, có bác bảo ro win 7 khó nhân driver nhưng em mang sang win xp cũng cài như vậy nhưng cắm cắp vào máy không nhận đc điện thoại nên không thể làm ji đc hu hu hu

mang lên Bảo hành luôn và ngay cho lành, nghịch tiếp ko lên logo luôn thì mệt

máy minh hết bảo hành từ năm 2011 rồi ban à.thế mới tập tành up rom không nghich làm chi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối