Trang 9 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Kết quả 81 đến 88 của 88
    Trích dẫn Gửi bởi sk1303
    bác cho e hỏi với giờ đang rom cm 12.1 5.1.1 muốn về rom stock 4.4 thì làm thế nào vậy ?
    e mới được cho máy nên chưa biết cách mong bác chỉ chi tiết với
    bạn có thể dùng bản zip hoặc flash qua toolkit nhé

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Hồng Đức
    mình làm được rồi, bây giờ mình muốn thử cài kennel mà thấy bảo không hiểu về kennel sẽ là brick máy
    mong bạn chỉ cho mình giờ dùng rom stock hay rom cook với kernel nào thì tối ưu pin nhỉ
    hiện tại mình đã về 4.4.4 rom purity

bây giờ lên LL 5.1.1 thì các bước cài rom stock xong root xong install rom cock + gapps + kernel => reboot hay rom cock + gapps reboot rồi recovery install kernel vậy ad

Trích dẫn Gửi bởi sk1303
    bây giờ lên LL 5.1.1 thì các bước cài rom stock xong root xong install rom cock + gapps + kernel => reboot hay rom cock + gapps reboot rồi recovery install kernel vậy ad
    nếu bạn đang ở stock thì dùng các bước sau: unlock bootloader->flash recovery->flash rom cook->flash gapps->flash kernel

nếu bạn đang ở stock thì dùng các bước sau: unlock bootloader->flash recovery->flash rom cook->flash gapps->flash kernel
    mình làm được rồi nhưng thấy có vẻ rom euphoria + semaphore bật chế độ siêu tiêt kiệm pin làm máy hơi lag khó chịu k dùng được
    cho mình hỏi có thể install rom cook khác luôn k hay phải flash về rom stock ( rom cock cùng phiên bản 5.1.1)

bạn dùng 6.0 rồi cho mình hỏi trên 6.0 có chức năng tiết kiệm pin hơn 5.1.1 k mà làm sao để up lên cook 6.0 vậy cứ flash về stock 5.1.1 rồi up cook 6.0 bình thường à

Trích dẫn Gửi bởi sk1303
    mình làm được rồi nhưng thấy có vẻ rom euphoria + semaphore bật chế độ siêu tiêt kiệm pin làm máy hơi lag khó chịu k dùng được
    cho mình hỏi có thể install rom cook khác luôn k hay phải flash về rom stock ( rom cock cùng phiên bản 5.1.1)
    bạn bật tiết kiệm pin nó làm giảm hiệu năng của máy mà

Trích dẫn Gửi bởi sk1303
    bạn dùng 6.0 rồi cho mình hỏi trên 6.0 có chức năng tiết kiệm pin hơn 5.1.1 k mà làm sao để up lên cook 6.0 vậy cứ flash về stock 5.1.1 rồi up cook 6.0 bình thường à
    mình ko dùng cook 6.0 bạn à nhưng nếu bạn muốn dùng thì cứ flash thoải mái ko có vấn đề gì đâu

bác nào giúp e với cái nexus 4 này của e cắm vs máy tính không nhận cho dù e đã cài lại hết driver rồi

Trang 9 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789