Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 197
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Hồng Đức
    hiện tại mình đang dùng rom simpleAOSP với kernel franco r215 . Chỉnh màu thì mình ko biết chỉnh theo G, mình chỉnh sao cho bản thân thấy dễ nhìn nhất thôi
    Ý mình là chỉnh cho nó rực rỡ, đậm đà lên tí cho đẹp ấy mà, rom bác dùng là 5.0 ak

Trích dẫn Gửi bởi boyoctober
    Ý mình là chỉnh cho nó rực rỡ, đậm đà lên tí cho đẹp ấy mà, rom bác dùng là 5.0 ak
    5.0.2 , bạn muốn rực thì vào chỉnh cái độ no màu , tương phản lên cao là rực như amoled luôn

có bác nào trong này đang xài rom Purity cho em nó ko nhi ?
    mình có 1 vấn đề mong các bác giúp đỡ
    con N4 của mình đang xài Rom Purity 4.4.4 + Kernel Hellscore, xài cực good, pin rất trâu
    => nhưng khi mình up lên Purity 5.0.2 bằng app Purity U2D thì đến lúc máy boot lên thì thì bị kẹt ở cái chỗ Upgrading Android App, lúc này máy nóng kinh khủng khiếp
    => Bực mình quá, mình tải rom Purity 5.0.2 về và flash trực tiếp trong Recovery. Flash Rom thì ok, ko có vấn đề gì, nhưng flash Gapps lại ko được @.@ nó báo lỗi gì đó, mà ko có Gapps thì chả khác gì điện thoại đập đá :laugh: bản Gapps mình dùng để flash là bản Gapps 5.0.x Beta phiên bản đầy đủ ~423MB
    => Hiện giờ thì mình đã quay về rom Purity 4.4.4

Trích dẫn Gửi bởi hunter_dimond
    có bác nào trong này đang xài rom Purity cho em nó ko nhi ?
    mình có 1 vấn đề mong các bác giúp đỡ
    con N4 của mình đang xài Rom Purity 4.4.4 + Kernel Hellscore, xài cực good, pin rất trâu
    => nhưng khi mình up lên Purity 5.0.2 bằng app Purity U2D thì đến lúc máy boot lên thì thì bị kẹt ở cái chỗ Upgrading Android App, lúc này máy nóng kinh khủng khiếp
    => Bực mình quá, mình tải rom Purity 5.0.2 về và flash trực tiếp trong Recovery. Flash Rom thì ok, ko có vấn đề gì, nhưng flash Gapps lại ko được @.@ nó báo lỗi gì đó, mà ko có Gapps thì chả khác gì điện thoại đập đá :laugh: bản Gapps mình dùng để flash là bản Gapps 5.0.x Beta phiên bản đầy đủ ~423MB
    => Hiện giờ thì mình đã quay về rom Purity 4.4.4
    bạn download gapps bên topic tổng hợp rom của mình nhé , gapps bên đấy nhỏ gọn rất ổn . Ngoài ra khi upgrade rom từ phiên bản thấp hơn lên bạn wipe cache/dalvik khi vào nó sẽ báo upgrading thì trước khi làm chọn chỗ nào mát mát và bật quạt cho em nó nếu máy bạn nhiều ứng dụng nhé!

Có cách nào kích hoạt OTG mà ko cần root ko mấy bác ơi

Trích dẫn Gửi bởi g-heaven
    Có cách nào kích hoạt OTG mà ko cần root ko mấy bác ơi
    theo mình biết là ko bạn à

Mấy bác cho mình hỏi là n4 rom gốc 5.0.1, đã root có ẩn luôn được 3 phím softkey bằng cách chỉnh buildprop k. Vì máy mình bị liệt cảm ứng chỗ đó & giờ đang phải xài mipop. Thanks các bác nhiều...!

Trích dẫn Gửi bởi teucuibap
    Mấy bác cho mình hỏi là n4 rom gốc 5.0.1, đã root có ẩn luôn được 3 phím softkey bằng cách chỉnh buildprop k. Vì máy mình bị liệt cảm ứng chỗ đó & giờ đang phải xài mipop. Thanks các bác nhiều...!
    bạn thử thêm dòng

qemu.hw.mainkeys=1
    vào xem đc ko tại mình cũng chưa thử

Các bác cho hỏi xíu, nexus 4 mình up rom bằng CM 11 Snapshot 11 về CM 10.2.1 bằng CWM v 6.0.4.6 và flash Gapps bằng file .zip thì treo ở màn hình "Androi upgrading - starting apps " và treo ở đó.

Mình đã thử wipe davik cache, format user data ..... nhưng không được.

Mỗi lần wipe davik cache thì treo ở màn hình "Androi upgrading - starting apps " , tắt đi khởi động lại thì treo ở logo Cyanogendmod.

Máy vẫn khởi động vào fastboot mode được nhưng xui cái adb.exe hoặc fastboot.exe trên PC để load file vào đều không được do PC không nhận ADB driver hoặc Android Devices dù đã update driver đủ.

Gắn cable vào vẫn thấy đèn báo đang sạc. cable đó Gắn Nexus 7 vào thì trên PC, Devices Manager nhận bình thường.

Túm lại là hiện tại chỉ vào được Fastboot mode và recovery CWM 6.0.4.6 , không kết nối qua ADB hay fastboot.exe từ PC được . Bác nào đã gặp trường hợp này giúp mình nhé.

^
    1/Vẫn vào đc fastboot bạn vẫn có thể dùng toolkit flash lại rom nhé (nhớ chọn softbrick)
    2/Vẫn còn có CWM thì có thể update qua TWRP và flash rom+ gapps khác
    3/Bạn đã thử flash riêng rom mà ko flash gapps đồng thời wipe chưa ? Nếu chưa thì thử xem , có khả năng rom hoặc gapps có vấn đề hoặc 2 bộ bạn sử dụng không tương thích với nhau

Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối