Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 197

Hỏi đáp/Giải đáp thắc mắc tất cả các vấn đề về LG nexus 4

Diễn đàn mới thành lập và mình vào box này thấy chưa có bài nào về hỏi/đáp cũng như giải đáp các thắc mắc về Nexus 4 cả nên mình mạo muội lập topic này để anh em ai có những thắc mắc thì đăng vào đây mình sẽ cố gắng trả lời trong khả năng.

Các câu hỏi thường gặp

1.Máy của mình bị treo ở logo abc, xyz vậy mình phải làm sao?
    -Bạn giữ nút nguồn cho đến khi máy tắt hẳn rồi nhanh tay thả phím nguồn sau đó giữ cả 3 phím : nguồn, tăng, giảm âm lượng

2.Kernel/Rom nào là tốt nhất cho máy ?
    -Không có cái gì là hoàn hảo cả nên các bạn hãy trực tiếp trải nghiệm mới thấy được cái nào phù hợp với bạn

sao cái N4 này mình thấy cái cảm ứng nó nặng nặng ntn ấy, ko nhẹ nhàng êm ái như Op G được. Có cách nào khắc phục ko chỉ mình với

Trích dẫn Gửi bởi angel_wings
    sao cái N4 này mình thấy cái cảm ứng nó nặng nặng ntn ấy, ko nhẹ nhàng êm ái như Op G được. Có cách nào khắc phục ko chỉ mình với
    Ý bạn là cảm ứng k nhạy? Cái này là do driver mới mà google cho vào, bạn có thể khắc phục bằng cách flash kernel khác hoặc flash driver cũ hơn nhưng mình khuyên bạn nên chọn flash kernel

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 2

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Hồng Đức
    Ý bạn là cảm ứng k nhạy? Cái này là do driver mới mà google cho vào, bạn có thể khắc phục bằng cách flash kernel khác hoặc flash driver cũ hơn nhưng mình khuyên bạn nên chọn flash kernel

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 2
    thanks! bạn có bíêt cách check xem imei mìh trong hệ thống của LG ko?

thanks! bạn có bíêt cách check xem imei mìh trong hệ thống của LG ko?
    máy bạn chính hãng hay xách tay ?

máy bạn chính hãng hay xách tay ?
    máy xách tay a ơi, a cho e địa nick yh được ko? a muốn nhờ a chỉ up lại rom gốc. add yh e nhé: anhhienlam20002000

máy xách tay a ơi, a cho e địa nick yh được ko? a muốn nhờ a chỉ up lại rom gốc. add yh e nhé: anhhienlam20002000
    hiện tại bạn đang ở rom nào ? mình nghĩ nếu bạn thích stock thì có rom flash qua recovery , rom này y như stock có điều nó root + cài busybox sẵn cho bạn.
    Bạn vào http://www.imei.info/ để check nhé , có thông tin chi tiết cho các dòng máy LG luôn , nếu cần nữa bạn chụp cho mình cái imei trên hộp máy mình sẽ kiếm thêm thông tin cho bạn

mình đang xài rom paranoid version 3.10. nhưng máy dùng ko đuợc muợt. nt hay khi dùng tới gõ bàn phím thì hay bị khựng. muốn trở về rom gốc xem sao. bạn chỉ mình từ đầu với. ko biết đã root hay có recovery chưa nữa

mình đang xài rom paranoid version 3.10. nhưng máy dùng ko đuợc muợt. nt hay khi dùng tới gõ bàn phím thì hay bị khựng. muốn trở về rom gốc xem sao. bạn chỉ mình từ đầu với. ko biết đã root hay có recovery chưa nữa
    nếu đang dùng PA thì là đã root và cài recovery rồi , bạn qua bên topic này tìm hiểu về các rom và cách up nhé , mình đã hướng dẫn bên đó rồi

nếu đang dùng PA thì là đã root và cài recovery rồi , bạn qua bên topic này tìm hiểu về các rom và cách up nhé , mình đã hướng dẫn bên đó rồi
    bạn thấy bản nào dùng ổn định nhất ạh? tại mình ít up rom lắm. Thank bạn nha!

Trang 1 của 20 12311 ... CuốiCuối