Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 72
    anh Đức ơi..cho e hỏi là giờ dùng bản kenel với rom nào thì tốt nhất nhỉ ??? e đang phân vân giữa fc 154 + Liquid smooth với lại combo fc 142 + Carbon 25/5 mà ko biết xài combo nào ?? tại mới mua máy nên còn gà quá mà a cho hỏi là mình cài rom trước hay kenel trước nhỉ?? tại đọc bên kia thấy có người kêu cài kenel trước cài rom thì kenel của rom nó đè lên kenel mình cài trước thì phải?? à mà a cho e hỏi lun là Liquid smooth thì có cần cài Gapps ko a??? thank a nhiều

Trích dẫn Gửi bởi boydathanh1508
    anh Đức ơi..cho e hỏi là giờ dùng bản kenel với rom nào thì tốt nhất nhỉ ??? e đang phân vân giữa fc 154 + Liquid smooth với lại combo fc 142 + Carbon 25/5 mà ko biết xài combo nào ?? tại mới mua máy nên còn gà quá mà a cho hỏi là mình cài rom trước hay kenel trước nhỉ?? tại đọc bên kia thấy có người kêu cài kenel trước cài rom thì kenel của rom nó đè lên kenel mình cài trước thì phải?? à mà a cho e hỏi lun là Liquid smooth thì có cần cài Gapps ko a??? thank a nhiều
    đã tl cho bạn ở inbox

Hiện tại đã ra franco.Kernel updater v10.0.5.
    1. Khi vào phần mềm. Nó sẽ hiện phần trạng thái gồm tần số CPU cao nhất, thấp nhất, điều tiết,IO ....
    2.Các bạn muốn tùy chỉnh thì bấm vào chữ Trạng thái. 1 loạt tùy chọn sẽ hiện ra gồm Franco update, sao lưu .....
    Cái wan trọng nhất trong app này là phần Tần số/ Điện áp. Các bạn có thể cài đặt vs thông số như sau:
    1.Tick 2 cái thiết lập cài đặt CPU & kiểm soát điều tiết khi khởi động.
    2.Tần số CPU cao nhất nên để tầm 1188 hoặc 1350
    3.Điều tiết hiện tại để ONDEMAND (Mặc định Franco để Interactive)
    4.Tần số CPU cao nhất để tầm 325 là ổn (Mặc định là 400)
    5.Phần HotPlug kiểm soát.
    Phần Tải cao ngưỡng các bạn để 80 or 90 (Nếu CPU chạy quá 80% or 90% thì 4 nhân nó sẽ online)
    Phần Đình chỉ tần số các bạn để 594
    Phần Số nhân khi chạm vào màn hình các bạn bấm - xuống 1
    6. Thoát ra. Phần Điện áp. Bạn tick vào Thiết lập điện áp khi khởi động - Vào phần điện áp CPU (Cái này ng ta hay gọi là SET UV giúp tiết kiệm điện năng hơn)
    Giảm 150UV là cao nhất. Chứ giảm thêm 25UV nữa coi chừng máy khởi động lại :ninja:
    Theo cá nhân mình thì nên giảm tầm 50~100UV thì OK! :laugh:
    7. Back ra ngoài màn hình Home của Ứng dụng. Bạn có thể thấy phần Tùy chỉnh Kernel.
    Phần lập lịch IO bạn có thể chọn Noop (Cho tiết kiệm PIN) thay vì mặc định là Deadline. Còn k thì để Dealine cũng đc!
    Kéo xuống dưới tích 2 cái cuối. Để tiết kiệm PIN

Bài này mình viết theo kinh nghiệm của bản thân. K copy paste!

e mới dùng nexus 4
    các bác cho hỏi giờ muốn flash kernel matr1x mà vẫn để nguyên rom stock có đc k (rom vẫn để nguyên từ lúc mua máy)

Trích dẫn Gửi bởi lumosjn
    e mới dùng nexus 4
    các bác cho hỏi giờ muốn flash kernel matr1x mà vẫn để nguyên rom stock có đc k (rom vẫn để nguyên từ lúc mua máy)
    được bạn, nhớ chọn kernel matrix phù hợp với version android của bạn nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Hung.Nguyen
    được bạn, nhớ chọn kernel matrix phù hợp với version android của bạn nhé.
    máy mình vừa ms up 4.3.. flash kernel matr1x 10.5 mới nhất chắc đc luôn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi lumosjn
    máy mình vừa ms up 4.3.. flash kernel matr1x 10.5 mới nhất chắc đc luôn nhỉ
    bác đang ở rom gốc thì tìm kernel JWR, còn AOSP thì JSS nhé

Mình dùng android 4.3 stock build number JWR66V thì tìm Kernel nào để pin trâu hơn các bác, máy mình mới root.

Trích dẫn Gửi bởi big.lupara
    Mình dùng android 4.3 stock build number JWR66V thì tìm Kernel nào để pin trâu hơn các bác, máy mình mới root.
    hầu hết thì các kernel pin đều ổn cả. bác nên chọn faux hoặc franco rồi UV ở mwcs hợp lý nhé

cảm ơn mod và lgviet nhiều nhé. giờ thì mình iu n4 của mình hơn rất nhiều rồi.:laugh:

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối