Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 72
    Trích dẫn Gửi bởi Tuân Nguyễn

đã undervolting hết cỡ rồi bác ạ, nhưng vẫn tốn pin quá
    Có gắng xài Wifi. Giảm xung xuống. Ondemand & noop.

Gửi từ Nexus 3 của tui!

Trích dẫn Gửi bởi damtuan91091
    Có gắng xài Wifi. Giảm xung xuống. Ondemand & noop.

Gửi từ Nexus 3 của tui!
    ondemand so với interactive thì cái nào tiết kiệm năng lượng hơn nhỉ? cả noop so với deadline row cfq nữa . E chưa hiểu mấy cái này lắm, toàn setting bừa

ondemand so với interactive thì cái nào tiết kiệm năng lượng hơn nhỉ? cả noop so với deadline row cfq nữa . E chưa hiểu mấy cái này lắm, toàn setting bừa
    Cái này bạn search google: Cách sử dụng Set CPU. Nó có hướng dẫn cụ thể từng cái cho bạn. Ưu nhược vv...

Gửi từ Nexus 3 của tui!

dùng interactive đi bạn , còn Gov thì mình chọn deadline. Pin tốt hay ko tùy vào việc bạn làm những gì với khoảng thời gian bạn sử dụng máy nữa , nếu muốn pin trâu mà ko cần game gủng gì thì hạ max fre xuống tầm 1350

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn Hồng Đức
    dùng interactive đi bạn , còn Gov thì mình chọn deadline. Pin tốt hay ko tùy vào việc bạn làm những gì với khoảng thời gian bạn sử dụng máy nữa , nếu muốn pin trâu mà ko cần game gủng gì thì hạ max fre xuống tầm 1350
    Sau 5ngày vọc pin em nó đã khỏe như trâu, chơi game trụ được 4h40phút còn web với nghe gọi nhắn tin thì nguyên ngày luôn

các bác ơi, đã có kernel mới nào support kitkat 4.4 để UV cho mát máy với tiết kiệm pin chưa? Em lên 4.4 stock và root rồi nhưng máy chạy hao pin và nóng quá, nhưng công nhận là mát hơn và tiết kiệm pin hơn 4.3 stock

các bác ơi, đã có kernel mới nào support kitkat 4.4 để UV cho mát máy với tiết kiệm pin chưa? Em lên 4.4 stock và root rồi nhưng máy chạy hao pin và nóng quá, nhưng công nhận là mát hơn và tiết kiệm pin hơn 4.3 stock
    Rom 4.4 ngon thì có Cata rồi. Kernel thì đợi 1 tháng nữa. Lúc đó sẽ ồn định hơn!
    Chi tiết vào hội Nexus fb

Trích dẫn Gửi bởi damtuan91091
    Rom 4.4 ngon thì có Cata rồi. Kernel thì đợi 1 tháng nữa. Lúc đó sẽ ồn định hơn!
    Chi tiết vào hội Nexus fb
    Cata là cái gì vậy bác? lên 4.4 không có aosp brower để chơi flash player nữa, he đòi hỏi hơi nhiều

Qua bên xda flash thử cái aosp brower của 4.3 vào toàn bị fc, chắc tại art của 4.4. kernel thì e chưa thử chỉ sợ bootloop vì toàn kernel cho 4.3, mod percen batery thì ngon lành rồi giao diện nexus 5 cũng có luôn, nói chung là những cái cơ bản đã ổn chỉ chờ kernel với aosp brower cho 4.4 flash nữa là ngon lành.

Nói chung là ổn

Trang 5 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối