Kết quả 1 đến 6 của 6

Các ứng dụng và mod hay cho Nexus 4

Topic này mình sẽ tổng hợp các ứng dụng và mod hay mà mình sưu tầm được dành cho nexus 4. Các bạn xem ở dưới và nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng đồng thời nên backup bằng twrp để tránh trường hợp xấu!

1.Dolby Digital Plus
    +Chắc các bạn đã từng nghe qua cái tên này khi ra xem phim ở rạp,và hiện tại chúng ta có thể mang nó lên Nexus 4.Đây là một bản mod âm thanh dành cho nexus 4 được port từ Huawei.
    +Các bạn download 2 file trong đó : File này là file cài đặt còn file này để uninstall khi các bạn ko dùng nữa.
    +Hướng dẫn sử dụng : Sau khi download về các bạn khởi động lại về chế độ recovery và flash file zip đã down ở trên , để xóa cài đặt các bạn flash file zip uninstall đã down ở trên
    +Nếu bạn nào bị tình trạng FC khi mở ứng dụng thì các bạn download phần mềm này về sau đó mở lên cấp quyền root cho nó và bấm vào chữ permissive rồi khởi động lại là được

2.Motorola Gallery
    +Đây là trình xem ảnh của motorola , các bạn download tại đây và flash qua recovery bình thường

3.SofkeyZ
    +Đây là ứng dụng dùng thay đổi icon của 3 phím cảm ứng phía dưới màn hình . Các bạn download tại đây

4.Flashify
    +Một ứng dụng dùng để flash cái file ở dạng .img khi chưa có file zip để flash trong recovery đồng thời các bạn có thể dụng soft này để update recovery của mình lên phiên bản mới nhất. Link download

Chỉnh to nhỏ thanh điều hướng thì làm thế nào anh.em dùng rom stock.đã root.thank

Trích dẫn Gửi bởi Nguyentu89
    Chỉnh to nhỏ thanh điều hướng thì làm thế nào anh.em dùng rom stock.đã root.thank
    Cách đơn giản nhất là cài xposed + gravity box còn không thì bạn chuyển qua dùng rom cook thì hầu hết đều có

Em cài xposed rồi nhưng nó hok chạy.rom stock em thấy iconcuar nó là ổn.nên hok muốn qua rom cook. Anh co hướng dẫn giúp em.thank

Bạn ko chuyển qua rom cook vì sao?
    ///Để dùng đc xposed thì phải flash thêm cái này trong recovery nữa nhé

Em cài đc rồi.rom cook nói thật là nó tùy biến nhiều cái riêng tư.hok hợp.