Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Khái quát về nexus 4 và cảm nhận khi sử dụng.

Viết bố láo tí tem box này đã, dù gì cũng đang xài .
    lg/lg-nexus-4-new.jpg" border="0" alt="" />Ảnh : gsmarena.com
    Nexus 4, sản phẩm thứ tư ra đời sau sự giao thông giữa Google và LG. Dĩ nhiên là em nó mang trong mình những cái gì gọi là tinh hoa nhất của hai hãng, chảy trong mình dòng máu jellybean 4.2, cộng thêm body với số đo 3 vòng cực chuẩn, dường như em là hot gay bậc nhất trong một đàn les. Bộ ba Snapdragon S4 pro quad-core 1.5 Ghz + ram 2gb + gpu adreno 320 dễ dàng gánh được mọi công việc từ nhẹ đến nặng, từ ít đến nhiều. Màn hình in-cell HD 4,7 inch trắng ko tì vết đem lại màu sắc trung thực nhất đến người dùng tuy rằng với tỉ lệ 16:10 ta sẽ ko còn bắt gặp một khuôn mặt dài như ngựa nữa mà thay vào đó là một khuôn mặt bè như cái bánh đa. À quên em nó có cái mụn cứt ruồi ở cằm có nhiệm vụ thông báo khi nào đến kỳ(một tính năng cực hay rất phổ biến trênblackberry hay windows mobile). Camera, vâng cửa sổ tâm hồn của em ấy thuộc dạng trung bình khá, ko quá sắc nét nhưng chẳng đỗi sida, bình thường như giường phải có chiếu. Với cục pin 2k1 đủ sức cho bạn thông khoảng 4h30p/ngày sử dụng 3g rất nhiều và lắm tác vụ ẩn ( mỗi tội là ko tháo được ra ). Em ý dùng siêu mỏng cánh micro-sim nên điều đầu tiên khi mua máy là phải cắt sim, thứ 2 là cái lỗ chọc sim khá bé nên nếu dùng que thử thai của Iphone thì sẽ bị toét.
    Về phụ kiện thì em này ko biết có phải sx dành cho người dùng có lỗ tai trâu ko nên không có tai nghe, sạc thì 5v-1,2A y xì sạc LU6200, cáp cũng thế. Còn 1 thứ được đánh giá là vô dụng nhất đấy là quyển hướng dẫn sử dụng, theo mình phải 99% người dùng sẽ ko đọc cái này hoặc ít nhất là ko đọc hết cái này.
    Về sử dụng thì đối với người dùng phổ thông, chuyên nghe gọi nhắn tin, xem phim, nghe nhạc, mạng mẽo, game gủng thì em nó đáp ứng rất tốt, ko cần root riếc gì cũng được. Còn đối với mấy anh vọc vạch ấy thì tốt nhất là ko nên mua vì có bao nhiêu cái hay thì bị các siêu nhân xda khám phá hết rồi. Thế nên đối với những thằng như mình, vừa phổ thông vừa vọc thì em nó là lựa chọn tuyệt vời, rom với kernel nhiều, đặc biệt là độ ổn định cao, nhiều tính năng mới lạ ko phải máy nào cũng có. Đặc biệt em này cực dễ root, rec, cài rom đọc cái hiểu ngay, làm nhanh như tên lửa, rom thì nhẹ, tốt.
    Nhược điểm là em này mà chạy stock thì chẳng khác gì cái lò bát quái, nút nguồn sida, ko thẻ nhớ, bộ nhớ trong thấp, nguyên cục, mặt sau bằng kính dễ vỡ, viền inox rơi là tróc đen xì, pk ko có tai nghe, giá bị đôn so với thực tế (làm mình nhớ con exciter 2k11 mới ra bị đôn lên gần 60 củ ).
    Đã bảo hành chân sạc 1 lần do bẩn, tác phong bảo hành rất tốt, nhanh nhẹn đối với linh kiện có sẵn, tuy nhiên khi đề cập đến nút nguồn là tảng lờ ngay lập tức, chắc là ko có linh kiện thay thế.
    Tổng kết lại, LG Nexus 4 là 1 sản phẩm được gia công khá tốt, hoàn thiện từ phần cứng lẫn phần mềm, giá thành chấp nhận được, được cộng đồng hỗ trợ đông đảo, là sản phẩm rất đáng mua. Nếu tôi là bạn, nếu bỏ tiền ra mua smartphone thì chắc chắn tôi sẽ chọn IPHONE.
    (cấu hình chi tiết các bạn có thể tham khảo tại đây: http://www.gsmarena.com/lg_nexus_4_e960-5048.php)

hehe, bác su bơ chim cũng đang dùng n4 à e vampire7490 bên box LU tinh tế đây

bài này của bác nghê hơi tởm tởm, toàn thấy thông nòng với với cứt ruồi @@ ))

anh supperchym có nexus 10 không rì viu cho anh em với
    Anh này có tài thái gió siêu mỏng

Nút nguồn máy cũa mình bấm 2-3 lần mới được có khi 4-5 lần,bấm mạnh thì nó lên.Không biết LG VN có thay nút nguồn không các bạn+giá bao nhiêu.Thank......

Đọc bài của bác vui quá

Su pờ chym thành viên kỳ cựu box LU mờ

Gửi từ Pé LU với rom Tianyu 186 VH sử dụng ứng dụng LG Việt

Trích dẫn Gửi bởi dialialu
    Nút nguồn máy cũa mình bấm 2-3 lần mới được có khi 4-5 lần,bấm mạnh thì nó lên.Không biết LG VN có thay nút nguồn không các bạn+giá bao nhiêu.Thank......
    Bạn đang xài máy gì? Bạn ở đâu

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app

Trích dẫn Gửi bởi s0l0mari0
    Bạn đang xài máy gì? Bạn ở đâu

Sent from my LG-LU6200 using LG Việt mobile app
    Nexus 4 bạn.Mình ở HCM

Trích dẫn Gửi bởi dialialu
    bạn dùng máy chính hãng hay xt ? Mình nghĩ nút nguồn ko cần thay mà chỉ cần tháo ra vệ sinh thôi

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối