Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 84
    Trích dẫn Gửi bởi thief_fighter
    Driver ở đây nhé
    cám ơn bác nhiều . em làm thử nhận diver mà chạy file flash-all.bat thì nó hiện lên lỗi này là sao vậy bác?

bạn xem có file fastboot.exe trong folder đó chưa?

Trích dẫn Gửi bởi thief_fighter
    bạn xem có file fastboot.exe trong folder đó chưa?
    không có bác à

Anh em cho mình hỏi kernel + bản rom nào là tối ưu pin nhất cho Nexus 5 hiện nay vậy?

cho em hỏi e đang ở bản 4.4 cook em có thể up 5.0 cook dc luôn ko

Trích dẫn Gửi bởi huahieuphong
    cho em hỏi e đang ở bản 4.4 cook em có thể up 5.0 cook dc luôn ko
    Up đượng bạn ạ

Trích dẫn Gửi bởi MinhChiLe
    Anh em cho mình hỏi kernel + bản rom nào là tối ưu pin nhất cho Nexus 5 hiện nay vậy?
    Cái đó còn tuỳ vào cách sử dụng của mỗi người, bạn nên thử nhiều kernel khác nhau, riêng mình đang dùng slim rom + franco kernel

Bác thienf_fighter ơi cho em hỏi tí, em mua lại con nexus 5 của 1 người xài rồi, họ úp rom 5.0.2 gì đó, giờ em mún quay lại rom gốc của hãng được update bằng OAT được ko ạ, mấy ngày nay em tìm cách mà mún khùng lên lun, mong bác giúp đỡ, thanhs.

Download rom gốc của Nexus tại đây https://developers.google.com/android/nexus/images
    Download driver tại đây https://www.fshare.vn/file/TXCVK4Z2MT

Kết nối Nexus vào PC kiểm tra kết nối xem đã được chưa, nếu không được thì kiểm tra lại xem đã cài đặt được Driver chưa hoặc cáp kết nối.

Sau khi đã giải nén File Driver bên trên bao gồm cả file adb – fastboot => nhấn Shift + chuột phải => Chọn Open Command from here => Hiện ra một cửa sổ CMD

• Gõ lệnh adb devices => Nếu hiện ra thông tin của thiết bị nghĩa là bạn đã cài đặt thành công driver nếu không thì lại phải tiến hành cài lại driver.
    • Tiếp tục nhập lệnh abd reboot bootloader => ENTER
    • Khi đã tải bản ROM gốc của Google máy Nexus về thì giải nén ra một thư mục trên máy tính => Trong số các File đã giải nén ra có một File tên flash-all.bat => Click double vào nó và ngồi đợi.

Quá trình diễn ra khá nhanh, các bạn lưu ý ko được ngắt kết nối cáp hay bật tắt thiết bị của mình nhé. Tốt nhất là dữ nguyên hiện trường đợi quá trình tiến hành xong rồi tận hưởng thành quả.

Em cam on Bac nhui, an tet lien ban qua chua lam dc, toi nay em se lam, thanhs bac nhui.

Trang 7 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 CuốiCuối