Kết quả 1 đến 8 của 8

Làm sao để tạo nhấn 2 lần vào phím menu để tắt màn hình?

Hiện tại mình sử dụng rom Cataclysm dùng tiến trình ART, mình muốn nhấn 2 lần vào phím menu để tắt màn hình hoặc nhấn 2 lần vào thanh status thì tắt màn hình. Không biết có app hoặc mod nào hỗ trợ không?

Rom Catalysm nó dựa vào stock nên sẽ khó sửa mấy cái này, bạn có thể dùng mấy Rom AOSP như Slim đã có sẵn chức năng này rồi

Trích dẫn Gửi bởi thief_fighter
    Rom Catalysm nó dựa vào stock nên sẽ khó sửa mấy cái này, bạn có thể dùng mấy Rom AOSP như Slim đã có sẵn chức năng này rồi
    Cám ơn bạn đã trả lời, mình cũng đã dùng thử vài rom như Slim, Carbon, Purity, CM11, LiquidSmooth... tất nhiên là có tính năng action trên cái phím điều hướng dùng 1 thời gian lại quay về Stock. Bạn có cách nào hướng dẫn cho mình không, hoặc cho mình một gợi ý.

Trích dẫn Gửi bởi virushandsome
    Cám ơn bạn đã trả lời, mình cũng đã dùng thử vài rom như Slim, Carbon, Purity, CM11, LiquidSmooth... tất nhiên là có tính năng action trên cái phím điều hướng dùng 1 thời gian lại quay về Stock. Bạn có cách nào hướng dẫn cho mình không, hoặc cho mình một gợi ý.
    Bạn cài Xposed Framework, sau đó tìm module Gravity Box sẽ có các tùy chỉnh đó

Trích dẫn Gửi bởi thief_fighter
    Bạn cài Xposed Framework, sau đó tìm module Gravity Box sẽ có các tùy chỉnh đó
    Mình chạy tiến trình ART nên không dùng được xposed framwork.

Trích dẫn Gửi bởi virushandsome
    Mình chạy tiến trình ART nên không dùng được xposed framwork.
    Lên xda download cái kernel ElementalX. Nhiều tùy chỉnh lắm. Có táp 2 lần vào màn hình là sáng. Kéo sang trái là đóng, sang phải là mở

Gửi từ Nexus 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

bạn có thể dùng phần mềm Greentify để tắt màn hình bằng cách vuốt tuwg phím home lên. Vừa tiện mà vừa đóng băng các phần mềm chạy ngầm tốn pin, mình nghĩ nó quá tuyệt vời , mình dùng Stock + Greentify Pin xài 1 ngày 1 đêm vô tư nếu dùng nhiều, dùng ít 2 ngày. Còn không bạn có thể dùng JB!unlock cũng tương tự như Greentfy nhưng k có chức năng đóng băng. Thân

Trích dẫn Gửi bởi thuanbk1989
    bạn có thể dùng phần mềm Greentify để tắt màn hình bằng cách vuốt tuwg phím home lên. Vừa tiện mà vừa đóng băng các phần mềm chạy ngầm tốn pin, mình nghĩ nó quá tuyệt vời , mình dùng Stock + Greentify Pin xài 1 ngày 1 đêm vô tư nếu dùng nhiều, dùng ít 2 ngày. Còn không bạn có thể dùng JB!unlock cũng tương tự như Greentfy nhưng k có chức năng đóng băng. Thân
    Root nexus 5 kiểu gì vậy bác