Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 43
    Đang ở
    ha noi
    Trích dẫn Gửi bởi virushandsome
    Cái này trên kitkat thì rung, dùng trên andoird 5 lollipop LPX13D thì nó không rung.
    Bạn phải thêm lệnh trong adb

Adb shell "pm grant com.modoohut.dialer.plugin.connectvibrate android.permission.READ_LOGS"

Sau đó khởi động lại là được

[IMG]data/attachments/61/61259-c31febfcad75b7cf3642f8c9e736a1b0.jpg[/IMG]

Tình hình là hnay up ota lên 5.0 cho con n5 rồi mà có tí thất vọng.

1, khi có cuộc gọi đến máy đang khoá màn hình thì chỉ có chuông mà màn hình k sáng. Bấm phím nguồn mới biết là ai đang gọi cho mình. Rồi phải mở khoá màn hình mới có thể nghe dc.
    2, khi có người gọi đến trong lúc k khoá màn hình thì chỉ hiện 1popup nhỏ phía trên cùng màn hình (cái này chắc dần sẽ quen).
    3,hiện mình đang dùng timepin. Sau khi update lên 5.0 thì time k thể hoạt động.
    4, k chỉnh sửa dc thanh thông báo

Ngoài những vấn đề trên thì hoàn toàn bình thường.
    Hiện tại chỉ muốn khi có ngừơi gọi đến nó sáng màn hình và thông báo ai đang gọi và có thể trả lời ngay thôi ạ. Chứ đợi bấm phím nguồn rồi mở khóa nó khó chịu. Nhất là mình lại để khoá PIN

Trích dẫn Gửi bởi thief_fighter
    Bạn phải thêm lệnh trong adb

Adb shell "pm grant com.modoohut.dialer.plugin.connectvibrate android.permission.READ_LOGS"

Sau đó khởi động lại là được
    Cám ơn bạn, exdialer + plugin đã hoạt động bình thường trên android 5 LRX21O.

Trích dẫn Gửi bởi TaNgocLinh
    Tình hình là hnay up ota lên 5.0 cho con n5 rồi mà có tí thất vọng.

1, khi có cuộc gọi đến máy đang khoá màn hình thì chỉ có chuông mà màn hình k sáng. Bấm phím nguồn mới biết là ai đang gọi cho mình. Rồi phải mở khoá màn hình mới có thể nghe dc.
    2, khi có người gọi đến trong lúc k khoá màn hình thì chỉ hiện 1popup nhỏ phía trên cùng màn hình (cái này chắc dần sẽ quen).
    3,hiện mình đang dùng timepin. Sau khi update lên 5.0 thì time k thể hoạt động.
    4, k chỉnh sửa dc thanh thông báo

Ngoài những vấn đề trên thì hoàn toàn bình thường.
    Hiện tại chỉ muốn khi có ngừơi gọi đến nó sáng màn hình và thông báo ai đang gọi và có thể trả lời ngay thôi ạ. Chứ đợi bấm phím nguồn rồi mở khóa nó khó chịu. Nhất là mình lại để khoá PIN
    Mình dùng rom cook Slimroms thấy cuộc gọi đến màn hình vẫn sáng bình thường nhé

Trích dẫn Gửi bởi thief_fighter
    Mình dùng rom cook Slimroms thấy cuộc gọi đến màn hình vẫn sáng bình thường nhé
    Mình dùng room stock bạn ạ.

Mấy bạn ơi cho hỏi? Lên android 5 rồi, có cách nào thay đổi màu status và thanh trang thái giống như dùng xposed sử dụng mod Tinted Status bar không?

Chắc phải chờ xposed tương thích với ART thôi

cảm ơn bác. có cách up chi tiết ko bác. tải về mà ko biết up rom gốc ntn. mình hỏi ình đang ở rom cook 4.4 mình up rom cook lên thẳng 5.0 dc ko

Trích dẫn Gửi bởi huahieuphong
    cảm ơn bác. có cách up chi tiết ko bác. tải về mà ko biết up rom gốc ntn. mình hỏi ình đang ở rom cook 4.4 mình up rom cook lên thẳng 5.0 dc ko
    Tải về rồi up như bình thường thôi bạn ạ. Nhớ up cả modem và bootloader

Hiện tại mình đang sài bản 5.0.1 và gặp rất nhiều lỗi cực khó chịu.
    1/Camera đôi lúc không hoạt động ==> reset lại máy
    2/Khi ấn phím hiện multi task để tắt ứng dụng đang chạy,đôi khi nó chỉ hiện ra 1 ứng dụng ==> phải ấn nhiều lần như thế để tắt toàn bộ ứng dụng.Một ứng dụng đôi khi phải tắt nhiều lần.Ví dụ: hẹn giò báo thức "Clock",mình hẹn 2 giờ khác nhau,lần 1 reo ==> dismiss,lần 2 reo ==> dismiss.Khi ấn multi task thì phải ấn 2 lần mới tắt hoàn toàn được clock.
    3/Đôi khi máy nó chỉ hiện 1 icon "back" còn "Home" và "Multi task" không có ==> reset lại máy.

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối