Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

hướng dẫn cứu soft brick: treo logo hay treo recovery

hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cấp cứu 1 số trường hợp soft brick cho anh em sd LG GRO 2 như . treo rescovery , treo logo
    * 1 - Trường hợp treo res , logo máy vẫn nhận driver vs adb và vào được download mode (cái này nhiều anh em bị và đơn giản là về stock)
    * 2 - Trường hợp máy treo ko nhận driver adb (trường hợp này mình vừa bị 2 ngày nay mất ngủ vì 1 em f350l ) kèm theo là không vào đc download mode
    + cách giải quyết :
    # tải về driver androidADB : https://docs.google.com/…/0B8LeFfW0J_rBakZGeVlaRXZ…/preview…
    # tải về driver của lg gpro 2 version mới nhất đến lúc này
    link: http://upfile.vn/jmGQKCXCFVjm/lg-united-mobile-driver-3-12-3-exe.html
    # tải về công cụ adb flash tool ( cái này hầu như ai cũng biết. ko biết chịu khó tra google dùm minh)
    + tiến hành :
    # cài driver androidADB và driver lg mới tìm đc ( lưu ý cài driver adroidADB trước rồi mới cài ... driver lg mấu chốt nằm ở đây , mình ko bít vì sao như thế nhưng mình đã thử rất nhiều lần khi cài driver lg trước thì dt ko nhận được driver adb )
    # sau khi điện thoại đã nhận được driver...các bạn sử dụng adb flash tool
    để kiểm tra điện thoại đã kết nối đc với pc chưa ( sử dụng adb như thế nào các bác hỏi anh google dùm mình ) khi đã có kết nối các bạn pass đoạn code này " adb shell
    dd if=/dev/block/platform/msm_sdcc.1/by-name/fota of=/sdcard/fota-backup.img
    dd if=/dev/zero of=/dev/block/platform/msm_sdcc.1/by-name/fota " vào cửa sổ Command Prompt trong tool adb sau đó enter và cảm nhận.....
    @@@@ máy sẽ tự động reset lại và trở về màn hình logo lg
    # cuối cùng là giữ phím nguồn trong 10s cho điện thoại tắt hẳn sau đó giữ phím volume + và cắm cáp kết nối với pc để vào chế độ download mode flash rom qua bằng Tot hay KDZ thì tùy theo máy các bác
    em nói thiếu gì bác nào biết bổ sung thêm.

Trích dẫn Gửi bởi craynobi
    dệt mợ máy mình mất boot không nguồn không download model đc đem bảo hành nó cho mình con mới luôn vậy mà !! h mới có anh em vào chỉ á á á ức ức !!
    đc đổi con mới là ngon rùi

vỏ của mình main mới thôi !!
    ra trả ;lại đòi main cũ về :P

haha nó đấm vỡ mồm thì xác định bác à !!
    cơ bản h có ai bị chưa test thử phát xem thế lào !
    Đã làm rùi em mới cho lên đó bác.. Làm xong 1 em mới có này.

driver LG e biết tìm chứ của G Pro 2 không kiếm chổ nào hã bác bác giúp e vs hay bác cho e xin cái link đc k hic hic
    :'((

Trích dẫn Gửi bởi Thế Hoàng
    driver LG e biết tìm chứ của G Pro 2 không kiếm chổ nào hã bác bác giúp e vs hay bác cho e xin cái link đc k hic hic
    :'((
    Driver mới nhất đây: http://upfile.vn/jmGQKCXCFVjm/lg-united-mobile-driver-3-12-3-exe.html

làm theo chưa dc, không biết có thiếu gì ko nữa?

Chụi khó làm đi làm lại thui bạn à,mình cũng phải làm ko bít bao nhiêu lần mới dc

Máy mình bị treo rec mình làm hoài kg dc bạn ơi, có hình minh họa kg cho minh xin với nha, tks

Trích dẫn Gửi bởi culacoi
    hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cấp cứu 1 số trường hợp soft brick cho anh em sd LG GRO 2 như . treo rescovery , treo logo
    * 1 - Trường hợp treo res , logo máy vẫn nhận driver vs adb và vào được download mode (cái này nhiều anh em bị và đơn giản là về stock)
    * 2 - Trường hợp máy treo ko nhận driver adb (trường hợp này mình vừa bị 2 ngày nay mất ngủ vì 1 em f350l ) kèm theo là không vào đc download mode
    + cách giải quyết :
    # tải về driver androidADB : https://docs.google.com/…/0B8LeFfW0J_rBakZGeVlaRXZ…/preview…
    # tải về driver của lg gpro 2 version mới nhất đến lúc này
    link: http://upfile.vn/jmGQKCXCFVjm/lg-united-mobile-driver-3-12-3-exe.html
    # tải về công cụ adb flash tool ( cái này hầu như ai cũng biết. ko biết chịu khó tra google dùm minh)
    + tiến hành :
    # cài driver androidADB và driver lg mới tìm đc ( lưu ý cài driver adroidADB trước rồi mới cài ... driver lg mấu chốt nằm ở đây , mình ko bít vì sao như thế nhưng mình đã thử rất nhiều lần khi cài driver lg trước thì dt ko nhận được driver adb )
    # sau khi điện thoại đã nhận được driver...các bạn sử dụng adb flash tool
    để kiểm tra điện thoại đã kết nối đc với pc chưa ( sử dụng adb như thế nào các bác hỏi anh google dùm mình ) khi đã có kết nối các bạn pass đoạn code này " adb shell
    dd if=/dev/block/platform/msm_sdcc.1/by-name/fota of=/sdcard/fota-backup.img
    dd if=/dev/zero of=/dev/block/platform/msm_sdcc.1/by-name/fota " vào cửa sổ Command Prompt trong tool adb sau đó enter và cảm nhận.....
    @@@@ máy sẽ tự động reset lại và trở về màn hình logo lg
    # cuối cùng là giữ phím nguồn trong 10s cho điện thoại tắt hẳn sau đó giữ phím volume + và cắm cáp kết nối với pc để vào chế độ download mode flash rom qua bằng Tot hay KDZ thì tùy theo máy các bác
    em nói thiếu gì bác nào biết bổ sung thêm.
    tks đã làm thành công

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối