Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35
    Trích dẫn Gửi bởi boy_pro
    mình dùng cục 1.2 xịn mà chỉ có 2h đầy pin
    1.2 thì lấy gì mà xịn, Zin của nó là 1.8A, còn 2h là đầy thì đâu có đúng, chỉ 1.5h thôi.

Các bác có biết chỗ nào bán cục sạc zin lg không.Mình ở Hải Phòng

Trích dẫn Gửi bởi ttstaixuat
    Các bác có biết chỗ nào bán cục sạc zin lg không.Mình ở Hải Phòng
    Ra trung tâm bảo hành của LG thôi. Giá còn rẻ hơn shop ngoài

Trích dẫn Gửi bởi freeguy
    1.2 thì lấy gì mà xịn, Zin của nó là 1.8A, còn 2h là đầy thì đâu có đúng, chỉ 1.5h thôi.
    bạn nên phân biệt "zin" theo máy và "xịn' nhé . sạc 1.2 của mình theo máy LTE3 dù dòng nó thấp hơp 1.8 nhưng sạc vẫn ổn định và ngon

Mình vừa ra trung tâm bảo hành LG làm cục sạc với dây cáp 5v-1.8a sạc thực sự là nhanh.3 loét nhưng yên tâm và khá hài lòng

anh em xem và đoán xem cái nào zin, xịn, cái nào lô?

Trích dẫn Gửi bởi baonam2805
    anh em xem và đoán xem cái nào zin, xịn, cái nào lô?

nhìn cái củ bên trái là biết hàng lô rồi !

Xin cảm ơn, và rất tiếc, bạn đã sai. Củ bên trái là mình mua chính hãng từ Singapore, nhà phân phối Singtel, còn củ bên phải, là của anh hùng trung hoa, khi mình con buôn điện thoại. .
    Nhìn vào hầu như không phân biệt được, nhưng thực tế, củ bên trái mua từ Singapore theo máy D838 thì thời gian sạc mất đúng 1.5h không hơn không kém. Còn củ bên phải sạc mất gần 3h.
    Có 1 điều anh em có lẽ cũng không mấy người hiểu về vụ 1.2 hay 1.8A, một khi đã là hàng nhái, thì thích ghi bao nhiêu chả được.
    Muốn biết chính xác thì phải có đồng hồ đo volt và amp. Đồ tàu không quan tâm tới bao nhiêu Amp, nó có thể cao hơn rất nhiều so với con số ghi trên củ sạc, kết quả sẽ là những lỗi rất đáng tiếc như loạn cảm ứng, chết ic nguồn.
    Hôm nào về nhà mình sẽ test cho các bác thấy thông số thực của 2 em này thông qua đồng hồ điện tử.
    Từ đó cho thấy, các kinh nghiệm trên mạng chẳng trúng trật gì cả đâu bạn ạ. chẳng qua mình lấy băng keo dán cho nó nhem nhuốc tí đánh lừa anh em xem thế nào thôi.

đã đọc bài viết về chính hãng và xách tay của bác, biết thêm được nhiều sự thật về các hàng xách tay.
    Nhưng nếu như như hình trên của bác, so sánh với các bài viết phân biệt sạc thật giả, hóa ra là sai?
    Nếu đúng như bác nói thì hóa ra hầu hết anh em xài hàng xách tay như em (LG G pro E980 và LG G3) khả năng lớn là toàn xài sạc đểu hoặc máy dựng lại à?
    Em nghĩ các cửa hàng lớn họ cũng bán hàng tốt cho khách chứ, chỉ là xui xẻo lâu lâu mới có 1 vài máy bị.
    Nhưng dù sao cũng thấy lòng tin bị ảnh hưởng nghiêm trọng.

Trích dẫn Gửi bởi freeguy
    đã đọc bài viết về chính hãng và xách tay của bác, biết thêm được nhiều sự thật về các hàng xách tay.
    Nhưng nếu như như hình trên của bác, so sánh với các bài viết phân biệt sạc thật giả, hóa ra là sai?
    Nếu đúng như bác nói thì hóa ra hầu hết anh em xài hàng xách tay như em (LG G pro E980 và LG G3) khả năng lớn là toàn xài sạc đểu hoặc máy dựng lại à?
    Em nghĩ các cửa hàng lớn họ cũng bán hàng tốt cho khách chứ, chỉ là xui xẻo lâu lâu mới có 1 vài máy bị.
    Nhưng dù sao cũng thấy lòng tin bị ảnh hưởng nghiêm trọng.
    mình không muốn nói nhưng sự thật là bác baonam này tính chơi anh em 1 phác ! sạc chính hãng thật chỉ cần nhìn và trên tay là biết ngay ấy mà !

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối