Trang 3 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 146
    Bản rom này có root sẵn luôn rồi mà, chỉ không có rec thôi. mình đang dùng thấy bình thường. Tất cả các bản trừ bản L ra thì sau khi up xong phải sửa lại Model trong buildrop thì mới quay về 4.4.2 được.

Trích dẫn Gửi bởi vnptkieneih
    Mình dùng D838. Up lên thì đc rồi nhưng sợ về lại 4.4 thì không đc vì về phải bằng file TOT mà D838 thì chưa thấy có file TOT. Các cao thủ ai đã up rồi và về đc cho tí thông tin để mình thủ... kekeke...!
    Không có file tot nhưng d838 có kdz, up lên 5.0 trải nghiệm không thích thì kdz về thôi. Nhưng theo như khuến cáo của bác VDT thì chắc chắn là F350 chạy ok nhưng D838 thì không chắc chạy hay không. Nên tốt nhất là bạn không nên phang vào.

Trích dẫn Gửi bởi gauden1908
    Nó ntn bác ah
    bạn coi trên CH play có báo update không, nếu có thì update xong nó mới đc. Theo kinh nghiệm dùng các máy khác chứ mình cũng định up lên thôi..

@vnptkieneih Ko có bác ah

@nguyentrunghieu997 Giờ muốn về rom gốc làm cách nào vậy bác?

Ko đc chán luôn. Mới đổi từ G2 sang dùng GPro 2 xong thấy nó ít đc ae chú ý suport quá giờ lại muốn về G2
    để mà ăn cái liệt cảm ứng à bác ?

@nguyentrunghieu997 Giờ muốn về rom gốc làm cách nào vậy bác?
    Bạn đã đổi lại model máy trong buildrop chưa ?

Sr mọi người nhé, hôm nay mới vè quê nên ko support anh em được. Có gì tối mai mình lên sẽ hỗ trợ nhiệt tình :v .Các bạn yên tâm là về 4.4.2 vô tư nhé.

Trích dẫn Gửi bởi nguyentrunghieu997
    Bạn đã đổi lại model máy trong buildrop chưa ?
    kDZ lại hoặc ToT đc ko bác? Hay nhất thiết phải thay đổi trong buidrop đó? Mà e cũng ko biết chỉnh sao

Vì mạng 3g ở chỗ nhà bà mình cùi mía quá nên cũng nói thêm 1 số cái cho anh em hiểu thêm nè:
    _Thứ nhất -> rom này flash từ nền có root sẵn từ 4.4.2 lên 5.0.1 nên khi bạn flash file superSU mình đính kèm link ở đầu bài là vẫn có root luôn nhé.
    _Thứ 2-> là sau khi các bạn làm theo hướng dẫn thay đổi build.prop và sửa tên model tương ứng rồi thay vào sét quyền "644" thì các bạn tiến hành "khôi phục cài đặt gốc" trong phần setting của máy cho mình thì tất cả app hàn + lỗi sẽ được fixx nhé( vdt nói thế còn mình chưa thử :v, vì mình lười nên tự vào root explower xóa cho lẹ. Nhưng các thím ko biết file nào để xóa thì cứ khôi phục cài đặt gốc cho nó dễ dàng-> có gì thì post lên mình sẽ hướng dẫn giải quyết).
    _Thứ 3 : là rom này hiện cái recovery 4.4.2 sẽ bị mất nhé vì 5.0.1 dùng art sẽ khác hoàn toàn với davik của đời android trước nên ko có recovery cũ nhé. Và anh @hoangnova đã xác nhận build xong bản recovery cho 5.0.x rồi và sẽ support khi có bản chính thức của 5.0.x nhé.
    _Final: Bản này có thể vào download mode bằng cách tắt phỏne đi và ấn "volum up+ cắm cape vào máy tính" và về 4.4.2 bằng ToT cho S,K,L còn D838 thì bằng KDZ nhé. Và để không có lỗi như 2 vài bạn đang kêu ầm trời ngoài box kia thì mọi người nhớ lưu ý của mình là sửa đúng mã máy theo hướng dẫn nhé.

Trang 3 của 15 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối