Trang 4 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 146
    Trích dẫn Gửi bởi gauden1908
    kDZ lại hoặc ToT đc ko bác? Hay nhất thiết phải thay đổi trong buidrop đó? Mà e cũng ko biết chỉnh sao
    Bạn ko biết thì chờ một số anh em chỉ cho, còn nếu ko ai chỉ thì cố gắng đợi đến chiều tối mai mình xong việc ở quê lên HN thì sẽ giải quyết mọi thắc mắc nhé.

Trích dẫn Gửi bởi fpt.hoangtung
    Vì mạng 3g ở chỗ nhà bà mình cùi mía quá nên cũng nói thêm 1 số cái cho anh em hiểu thêm nè:
    _Thứ nhất -> rom này flash từ nền có root sẵn từ 4.4.2 lên 5.0.1 nên khi bạn flash file superSU mình đính kèm link ở đầu bài là vẫn có root luôn nhé.
    _Thứ 2-> là sau khi các bạn làm theo hướng dẫn thay đổi build.prop và sửa tên model tương ứng rồi thay vào sét quyền "644" thì các bạn tiến hành "khôi phục cài đặt gốc" trong phần setting của máy cho mình thì tất cả app hàn + lỗi sẽ được fixx nhé( vdt nói thế còn mình chưa thử :v, vì mình lười nên tự vào root explower xóa cho lẹ. Nhưng các thím ko biết file nào để xóa thì cứ khôi phục cài đặt gốc cho nó dễ dàng-> có gì thì post lên mình sẽ hướng dẫn giải quyết).
    _Thứ 3 : là rom này hiện cái recovery 4.4.2 sẽ bị mất nhé vì 5.0.1 dùng art sẽ khác hoàn toàn với davik của đời android trước nên ko có recovery cũ nhé. Và anh @hoangnova đã xác nhận build xong bản recovery cho 5.0.x rồi và sẽ support khi có bản chính thức của 5.0.x nhé.
    _Final: Bản này có thể vào download mode bằng cách tắt phỏne đi và ấn "volum up+ cắm cape vào máy tính" và về 4.4.2 bằng ToT cho S,K,L còn D838 thì bằng KDZ nhé. Và để không có lỗi như 2 vài bạn đang kêu ầm trời ngoài box kia thì mọi người nhớ lưu ý của mình là sửa đúng mã máy theo hướng dẫn nhé.
    Câu trả lời sát đáng. Thanks ftp.hoangtung nhé. D838 quất thôi.

Đang ở
    63/18 Đỗ Nhuận, P.Sơn Kỳ, Q.Tân Phú, TPHCM
    Trích dẫn Gửi bởi gauden1908
    kDZ lại hoặc ToT đc ko bác? Hay nhất thiết phải thay đổi trong buidrop đó? Mà e cũng ko biết chỉnh sao
    Dùng root explore vào system mở file buildrop bằng text editor. bôi đen nội dung trong buildrop xóa đi và copy phần thay thế vào đóng lại. thế là xong.

Cái Susu này của m báo là máy chưa root ntn là sao nhỉ?@vnptkieneih

Bạn có vào ch play cập nhật đc không? nếu cập nhật đc thì vào root lại đi bạn. Mình cũng đang chuẩn bị up thử thôi chứ chưa gặp trường hợp như bạn. Ngày mai ftp.hoangtung sẽ trả lời bạn thôi.

Vào chplay ko cập nhật đc bác ah mà ko biết nãy e dùng vroot mà ko đc

Tình hình là thế này:
    Mình dùng D838. Làm theo hướng dẫn Bác ftp.hoangtung thì sau khi flash superroot xong thì mình khởi động lại nó có hỏi flash recovery và root không, mình chọn No theo quán tính hồi xưa giờ cài rom thì máy vẫn chạy bình thường chỉ có điều là không có root luôn. Không có root thì mình không thể sửa build.drop đc và cũng chẳng cài được recovery luôn. Hix. Ae nào có cách nào giúp minhg cài root đc không? chứ điệu này muốn về lại 4.4.2 cũng khó vì không sẳ được model máy rồi. HELPPPPPPP!

Rom này mọi thứ đều tốt trừ lỗi wifi ẩn khi vào sẽ bị fc, setting mất phần tùy chỉnh thanh navibar. Root bình thường nhá...

Trích dẫn Gửi bởi locha82
    Rom này mọi thứ đều tốt trừ lỗi wifi ẩn khi vào sẽ bị fc, setting mất phần tùy chỉnh thanh navibar. Root bình thường nhá...
    Thế thì chắc do bạn up lỗi chứ máy mình ko bị mấy cái đó nhé.

Kiểu này căng rồi ko root đc thì ko về 4.4 đc phải chờ root thôi (

Trang 4 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... CuốiCuối