Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

Hướng dẫn lên lolipop beta cho anh em s,k,l nè!!!!

Đầu tiên rất cảm ơn anh em lgviet đã tìm ra link và cách root em nó. Sau đây mình sẽ hướng dẫn cho mọi người cách để cho cả họ hàng 3 anh em s,k,l đều được ăn L nhé.
    Đầu tiên các bạn tải 2 file từ trang này về máy tính nhé:
    http://bbs.sonyue.com/thread-101706-1-1.html
    Sau khi tải về mình cần các bạn về lại bạn 4.4.2 stock gốc nhé rồi root và cài đặt recovery vĩnh viễn của anh @hoangnova nhé( hướng dẫn tự tìm trong box)
    Sau khi cài xong các bạn vào recovery và 3 wipe cho mình, sau đó flash file rom.zip vào rồi flash tiếp superSU nhé rồi reboot.
    Đến đây chắc các bạn sẽ có câu hỏi là tại sao mình lại chỉ như vậy và có phải chỉ bậy không. Mình xin thưa là hoàn toàn không vì : bản rom này do 1 anh tung của làm giống dạng .zip như mọi rom côk khác, nó đơn giản là thay các phân vùng vào máy bạn mà thôi nên sẽ không sao cả nhé.
    Sau khi flash xong và khởi động lên thì máy các bạn sẽ trở thành bản L→ muốn về bản cũ của các bạn ra sao và fix lỗi như nào thì mình sẽ hướng dẫn ngay sau đây:
    Ở bản rom.zip này sẽ có sẵn root và anh em khi cài phải chấp nhận cho mình 1 việc đó là sau khi root xong sẽ mất đi cảm biến anhs sáng và cảm ưngs tiệm cận+ thêm cái xoay màn mình ko hoạt động( lỗi do rom nhé chứ ko phải phần cứng mà lo→ làm cái rom khác sẽ hết)
    Để xóa app hàn các bạn ko thể dùng titanium như thường lệ, titanium giờ chỉ có thể dùng đóng băng ưngs dụng mà thôi còn muốn xóa app hàn ta phải dùng rootexplower nhé. Sau khi cài rootex.. Ta vào data/app và xem có cái app hàn nào thì kill nó luôn, tiếp theo vào system/app ( cái này nhiều app hàn nhất) các bạn sẽ thấy các ưngs dụng để hoàn toàn khác so với 4.4 nên phải mở từng mục để xem ưngs dụng hàn để xóa nên hơi mất time. Mẹo nhỏ là cái nào có LGU hay LGuplus thì xóa hết cho lẹ. Sau khi xong việc ở đó thì ta vào tiếp theo system/priv-app làm tương tự nhé.
    Còn muốn quốc tế hóa (fix 80 kt +dial pad hàn) thì sửa file build.prop và phải sửa thêm lgtelesevice.apk để tránh fc do là rom hàn nên trong file đó mặc định chỉnh để phù hợp mạng hàn nên ta cần sửa lại. 2 cái đó thì nếu các bạn ngại thì tối mình sửa rồi mai mình up cho.

Tóm lại :v nếu thấy hay hãy like nhiệt tình nhé :laugh: câu like ấy mờ kekeke

Làm cái #2...e hóng cái bản chính thức thôi thế 5.0 có phải cài thêm flassh player ko bác nhỉ để xem video ngay trên trình duyệt
    .
    Mà bác tùng down mấy cái cần từ tàu khựa về r up lên gg drive cho ae dễ biết chứ tnay khó cho mem mới lắm.bác làm topic ngon 1 Tí
    .
    Mà nên dùng cái recovery của a hoàng chứ ko phải cái của bác ạ

Đang ở
    Hà nội
    Ngon nhưng chưa up tot ngại quá

Em đang ở nhà mạng cùi bắp up đến bao giờ xong @@ có gì lên trường em up thôi, cái này lên chỉ để nghịch cho sướng thôi chứ vẫn còn nhiều lỗi lắm nên phải đợi đến bản chính thức các bác ợ chứ chắc 2-3 hôm nữa lại về v10o dùng rồi hóng bản final thôi :v

d838 xài có đc k bác @_@

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvu8485217
    Ngon nhưng chưa up tot ngại quá

Trích dẫn Gửi bởi fpt.hoangtung
    Em đang ở nhà mạng cùi bắp up đến bao giờ xong @@ có gì lên trường em up thôi, cái này lên chỉ để nghịch cho sướng thôi chứ vẫn còn nhiều lỗi lắm nên phải đợi đến bản chính thức các bác ợ chứ chắc 2-3 hôm nữa lại về v10o dùng rồi hóng bản final thôi :v
    E cũng vậy,đang dùng ổn định quen r,ngại up lại lắm...đợi final thôi

Trích dẫn Gửi bởi Thế Hoàng
    d838 xài có đc k bác @_@
    Bản nào cũng được

Chờ bản ổn định tí

Đã fix được gần như mọi lỗi nhưng giờ ko dùng apktôl mở đươc file như trước nữa (, anh @hoangnova chỉ em mở file ở bản 5.0 với ạ.

Trích dẫn Gửi bởi fpt.hoangtung
    Đã fix được gần như mọi lỗi nhưng giờ ko dùng apktôl mở đươc file như trước nữa (, anh @hoangnova chỉ em mở file ở bản 5.0 với ạ.
    Hehe, quá ngon, update file sửa lỗi cho anh em thưởng thức đi bạn

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối