Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 48
    Trích dẫn Gửi bởi NamLinh142
    cái này phải nói là do bác Lê Quân mobile giúp mình.vì máy mình nóng mà phát nản bỏng tay luôn.mà k làm gì cũng nóng.máy cũng chĩ bị hư cái cảm biến chứ k bị gì.mình nhờ ng bung main luôn thấy đều ổn.cuối cùng bác Quân kêu tháo con cảm biến ra,thế là ngon máy mát rượi pin xài cả ngày hehe nóng lắm cũng chỉ tầm 38 39 chứ ko như trước đến gần 50
    máy em có lúc còn hơn 50 độ cũng up đủ loại rom rồi vẫn k hết bệnh chắc nó bị chạm thật vì có lúc nó k bị rất mát nhưng đc mấy tiếng lại bị như cũ dùng tí lên gần 50 luôn máy ngoài chết cảm biến ra chả làm sao cả máy mới dùng đc 2 tháng/ chán thật

đúng r vậy y như mình up rom các kiểu về cả stock k hết hên có bác tranphuong3004 tháo dùm con cảm biến ra thì máy mát rượi hehe.bác thử làm ngay và sẽ thấy điều kỳ diệu=]]

thằng cleanmaster hay báo ảo lắm.bác xài cpu Z cũng được không thì vào *#*#4636#*#* mà xem trong battery information
    Đúng vậy, sáng đến giờ máy mình để không xem thử cleanmaster nó báo 42 độ mà vào *#*#4636#*#* chỉ có 32 độ

cleanmaster chỉ để quét rát và xóa ram thui máy bác ah. báo nhiệt độ thì k có chuẩn. chỉ báo ảo để kêu mình giảm nhiệt gì đó thui. mình thì xài ứng dụng Cool tool. báo pin, nhiệt độ máy, tốc độ mạng...... mình thấy khá tốt.:like::like::like:

Trích dẫn Gửi bởi ngoc liem
    2 app đấy thật sự k có tác dụng gì đâu bạn.nó chỉ làm tốn ram thêm thôi.bạn dùng battery saver pro là tốt nhất
    Nghe lời bạn vào gỡ bỏ cài đặt, nhưng ko gỡ được DU Speed Booster, app DU Battery thì gỡ được, vào CH Play nó bảo hủy kích hoạt thì gỡ, nhưng mình hủy vẫn ko gỡ được, có khi mình reset lại máy thì mới hết

ba cái app tiết kiệm pin này nọ chỉ tốn ram thôi có khi còn hao pin hơn.bác tốt nhất dùng thủ công để giảm ram và mát máy.đóng băng mấy cái app nặng thì k xài đóng băng nó là ok mà hehe

ba cái app tiết kiệm pin này nọ chỉ tốn ram thôi có khi còn hao pin hơn.bác tốt nhất dùng thủ công để giảm ram và mát máy.đóng băng mấy cái app nặng thì k xài đóng băng nó là ok mà hehe
    Các app khác thì đúng là k có tác dụng gì mà lại tốn ram tốn pin thêm nhưng riêng app battery saver pro nó quản lý độ sáng màn hình rất tốt và có tác dụng thật sự

hehe cái đấy mình chưa xài nên k rõ chắc là tốt vì nghe nhiều bác cũng có khuyên xài

Trích dẫn Gửi bởi ngoc liem
    Các app khác thì đúng là k có tác dụng gì mà lại tốn ram tốn pin thêm nhưng riêng app battery saver pro nó quản lý độ sáng màn hình rất tốt và có tác dụng thật sự
    Cuối cùng mình cũng cài được, sau khi tắt máy, bỏ pin ra ngoài, nhưng app battery saver pro trên CH Play mất phí mà có mấy app như thế, bạn @ngoc liem có thể cho mình xem app của bạn như thế nào để mình cài giống thế, xin cám ơn bạn

Nghe có vẻ chả hợp lí tí nào
    Thứ nhất : Cảm biến tiệm cận nó chỉ hoạt động khi có cuộc gọi đi và đến chứ không phải nó hoạt động cả lúc chơi game và xem video .
    Thứ hai : Máy nóng là điều quá bình thường với 1 chiếc smartphone , mà hàng Korea này thì cũng đừng nên thắc mắc sao nóng thế , chipset đa số là loại lỗi thời , máy mỏng , mặt chip tiếp xúc trực tiếp với vỏ máy hỏi sao không bỏng tay
    Thứ ba : Máy của bạn bị chập cheng nhé , nói đến ăn nguồn là biết rồi :laugh)

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối