Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27
    Trích dẫn Gửi bởi trieungoctuyen
    Mình đang bị cây G2 D800 AT&T đang ở 4.2.2 thằng em chạy Recovery của 4.4.2 vào bây h chỉ lên fatboot mình đã chạy file laf bằng lệnh:
    fastboot erase recovery
    fastboot erase laf
    fastboot flash laf laf.img

nhưng vẫn không dc,
    bây h không đưa máy về Download mode để up rom dc mong anh em giúp đỡ ạ
    Lg M0bile supp0rt T00L

Upgrade rec0very

Đang ở
    166 Nguyễn Hoàng Phường An Phú Quận 2 Tp Hồ Chí Minh
    hoangnova ơi,đi tùm lum tìm cách thoát khỏi cái recovery mà ko dc,cứ gắn cáp vào là nó chạy vào recovery ko vào dc download mode
    muốn úp lai rom mà ko biết làm sao hic hic
    giúp với hoangnova ơi

bạn #thaitucodon9777 bạn thử xem có bị kẹt nút không ấy chứ

nếu có recovery thì vào wipe xong vào thử lại download mode xem

Mình cũng vừa dính lỗi không vào được download mode, cả recoc cũng ko vào được luôn. ngồi ngẫm nghĩ nhớ ra lúc mình root máy nó tự động vào download mode nên thử root lại lần nữa may quá nó lại tự vào được. Flast lại rom stock " tot" xong kiểm tra thấy ok như lúc đầu. Bạn nào vẫn còn bị bệnh này thì thử cách của mình xem. kaka { máy mình chỉ ko vào được download mode nhưng trong tình trạng vẫn sử dụng bình thường nhé}

Trích dẫn Gửi bởi qvpc
    Mình cũng vừa dính lỗi không vào được download mode, cả recoc cũng ko vào được luôn. ngồi ngẫm nghĩ nhớ ra lúc mình root máy nó tự động vào download mode nên thử root lại lần nữa may quá nó lại tự vào được. Flast lại rom stock " tot" xong kiểm tra thấy ok như lúc đầu. Bạn nào vẫn còn bị bệnh này thì thử cách của mình xem. kaka { máy mình chỉ ko vào được download mode nhưng trong tình trạng vẫn sử dụng bình thường nhé}
    là làm sao bác hướng dẫn mình với, mình chỉ vào được recovery và uprooom bình thường nhưng lại không vào được download

Kdz nó về rom chính hãng 4.1.2 ,phiên bản mới nhất hiện nay là rom V20F_00.KDZ lên trang chủ việt nam tải về.
    Phần mềm software update [kdz]: http://www.mediafire.com/?vyx665a6gk8s67l
    Driver: http://www.mediafire.com/download.php?woh0jyzs9wlu3kc
    Vào trang sau để tải Rom KDZ:http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=12

1. Kéo xuống dưới cùng sẽ thấy mục vietnam, trong mục việt nam bạn chọn đúng rom cho điện thoại của mình để tải (e612, e615...)
    2. Tắt điện thoại đi, rồi bạn bấm và giữ 2 nút tăng giảm âm lượng cùng lúc bằng tay trái, tay phải gắn cáp usb vào, màn hình sẽ hiện lên chế độ download mode
    3. Mở phần mềm software update [kdz] lên, trọng mục type bạn chọn 3gqct, còn mục phonemode thì chọn Emergency), mục kdz file thì bạn chọn đường dẫn đến file rom mới tải về ở trên
    4. Bấm "launch software update" và chờ quá trình hoàn thành

Lưu ý: trong quá trình cài lại rom thì phần mềm sẽ dừng ở 1 chỗ cũng hơi lâu, ta sẽ tưởng là đã xong và tháo dây ra, như thế là không được nhé, phải đợi chừng nào hiện lên chữ finish mới được nha cài xong thì máy sẽ tự khởi động lại. Nếu bị treo ở logo thì tháo pin ra, rồi bấm nút là giảm âm lượng gắn cáp vào máy tính là vào được download mode,gắn lại pin, 2 đèn cảm ứng ở dưới sáng lên thì thả nút nguồn ra. Nó vào màn hình khôi phục cài đặt gốc sau đó tự động khởi động lại là xong!
    Cần chú ý: Khi máy bình thường mình thường vào download mode bằng cách tháo pin ra , nhấn volum + và - rồi két nối với máy tinh. Nhưng khi treo logo thì vào bằng cách này không được làm mình lầm tưởng là không vào được download mode.
    Cách khác vào download mode là tháo pin, nhấn volum - rồi kết nối với máy tính. Cách này vào được lúc hư máy lẫn lúc bình thường và khỏe hơn cách trên. Xong! Rất quan trọng đấy, máy tính hư mấy năm vì không tìm được cách vào download mode này. Mới sửa xong. Chia sẽ cùng bạn

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    Mình nghĩ là trong quá trình format nó đã làm mất phân vùng laf (Download mode) rồi. Bây giờ bạn còn vào đc Recovery ko ?! Máy bạn là máy gì ?! Có recovery vĩnh viễn chưa ? Đã unlock bootloader chưa ?
    Bị bệnh mới đi tìm thuốc.
    Bac hoangnova cho em tham khảo chút
    Máy em d802 rom gốc 4.4.2 vừa rồi em root bằng iorooot25 thành công mấy ứng dụng như Titan cần quyền root hoạt động ầm ầm. Buồn tay em lại chạy lại file .bat root thêm lần nữa,thế là xảy ra lỗi. Bây giờ tuy trên máy vẫn có SuperSu nhưng nó ko hoạt động mấy ứng dụng đòi quền root ko hoạt động. Và em ko thể vào download mode để làm lại từ đầu,thử các cách mấy bác trên bày mà ko vào đc ghim cáp chỉ hiện sạc pin
    Em chưa rec hay bất kì gì cả giờ em muốn kdz lại rom gốc phải làm sao. Mong bác giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    Mình nghĩ là trong quá trình format nó đã làm mất phân vùng laf (Download mode) rồi. Bây giờ bạn còn vào đc Recovery ko ?! Máy bạn là máy gì ?! Có recovery vĩnh viễn chưa ? Đã unlock bootloader chưa ?
    Mình cũng fomat và không vào được download mode nữa.phải lsao đây (

150K là xong bệnh này, nếu không phải tháo máy thì free!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối