Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 140

mini review về lg f5 at&t (lg p870)ty0+.0.0

hôm nay mới xúc e lg p870 bên anh lộc, tối nay mạn phép làm cái review e nó sau khi dùng đc nửa ngày như sau:
    - về thiết kế: nhìn e này rất mạnh mẽ . mặt sau bóng, nhưng dễ để lại dấu vân tay . cạnh bên có các chi tiết vân chéo, giúp cầm nắm rất chắc chắn . máy có kích thước 126 x 65 x 9 mm , rất nhỏ gọn khi cầm và sử dụng bằng 1 tay . viền màn hình mỏng, đến mức nhiều lúc ấn nhầm phía cuối màn hình vs các chức năng ở dưới . màn hình 4.3 inch vs độ phân giải qHD , mật độ điểm ảnh 256ppi . tuy không quá cao nhưng khi nhìn thì vẫn rất là mịn . viền xung qunh bằng kim loại nhìn men lì

[IMG]data/attachments/43/43210-4e0c2ab815f35eb5d7efaf2a7c8d414c.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/43/43209-a30b2a3299a67b17e9adb496592f8560.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/43/43212-6cf109d7490f9b108eb5e3aa4808bbc9.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/43/43208-e2b27b040506b85aecb4674319f6c58c.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/43/43211-0e4d2cd39f0d76ffbeeedba2a370a1f4.jpg[/IMG]

- về cấu hình: theo spec trên gsm arena thì máy có chip Qualcomm MSM8960L Snapdragon dual core 1.2 ghz . nhưng khi kiểm tra bằng antutu thì lại là Qualcomm MSM8960L Snapdragón dual core 1.5 ghz ??? không hiểu quãng này lắm @@ ram 1g sử dũng đc 700mb . , ram trống khoảng lớn hơn 400mb . nói chũng mình ko nói nhiều về khoản này vì ko quan trọng cấu hình lắm .

- về máyảnh: chụp cũng đc . nhu cầu của mình chỉ là upload mạng xã hôi thôi . không flash ko quan trọng lắm vì máy chụp đêm khá tốt . camera trước thì quá tồi . không muốn up nên . bạn nào có nhu cầu tự sướng cao độ thì đừng mua e nó
    )

- về pin: cái này xin khất . nhưng mà hôm qua tết ở cửa hàng anh lộc thì mình tết từ tầm 10h15 đến 11h30 là mua máy . trong khoảng thời gian đó, mình vọc khá nhiều, test antutu, xem youtube, vọc vạch thì máy giảm từ 35% về 17% . không quá tệ . tối sẽ có 1 cái cụ thể hơn cho mọi người .
    - về nhiệt độ: máy khá nóng . có lẽ do làm bằng nhựa và máy cũng bé, cấu hình cao nên nóng khá nhanh, nhất là khi chơi games . nóng nhất là ở loa thoại . lúc tét antutu thì nhiệt độ toàn trên 40 ( tầm 41- 43 độ )
    - chất lượng đàm thoại và sóng thì rất tuyệt . mình send message cho anh lộc hết mà mỗi tin nhắn gửi đi vèo vèo ấy . loa ngoài của máy đủ dùng . 3g vèo vèo .
    nói chung em này rất là tuyệt . từ cái cảm giác cầm nắm đến cái menly của em nó . kết
    p/s: cám ơn bên anh Lộc nhé mấy hôm ngồi tết bên ấy toàn 1, 2 tiếng mà a cũng chẳng ý kiến j, còn nhẹ nhàng cho e lời khuyên về các e điện thoại nữa . những lúc tìm thấy tình yêu của mình thì e đã cho e đã chọn e nó :Đ máy dùng rất tuyệt. nhưng từ hôm qua đến hôm nay e tét đc 2 lỗi , chắc là do rom: 1. không dùng đc nfc . 2. không ấn đc *102#. từ từ test tiếp .
    Cuối bài mình xin mạn phép so sánh vs các đối thủ trong tầm tiền là lu và prada, vs thang 10 dành cho chiếc điện thoại đc đánh giá cao về mặt đó nhất:
    + thiết kế: prada 10, lu 7, f5 8.5
    + hiệu năng: lu = prada = f5 ( chủ yếu ở đây là sự mượt mà, mình ko chơi games )
    + máy ảnh: lu 10, prada 9, f5: 7
    + pin: đánh giá sau , nhưng tạm thấy: f5: 10, prada:8.5, lu: 7.5

tuy bằng tiền lu và thua kém nhiều mặt nhưng đây là chiếc điện thoại nhỏ gọn để đảm bảo đc như cầu liên lạc và thỏa mãn những nhu cầu giải trí khác . rất đáng tiền để mua . máy nhìn như mới luôn . bọn bạn đứa nào nhìn cũng thích . hóng nốt cái ốp lưng nữa hehe

thêm ít thông tin về pin đây: hôm nay rút sạc từ 6h sáng, ngày làm việc chạy đi chạy lại nhiều, tai nghe nhạc gần như suốt ngày ( coi như bù cho việc mình ko sử dụng 3g vào mạng ) ,nghe gọi nhắn tin khá khá nhiều, máy chạy test antutu 3 lần, chụp khoảng 30 tấm ảnh , games chơi khoảng 40 phút và e nó sống sót đến 21h30 tối là sập nguồn . liệu như vậy có trâu lắm ko ??? màn hình luôn sáng trên 50% .

cái ảnh phía trên là khi dùng set cpu giảm xung nhịp rồi. còn khi đc chạy max 1.51ghz thì sức mạnh e nó là ..

liệu có phải là quá nguy hiểm ko :l ak em nó dùng micro sim @@ hơi chán .

tham khảo chi tiết :
    http://www.gsmarena.com/lg_escape_p870-4981.php
    http://www.gsmarena.com/lg_escape_p870-pictures-4981.php

Cái này mà gọi là mini review à :alien: mô tả vài điểm, up vài tấm hình lấy trên google xuống. Người đọc chả thấy đc sản phẩm có ưu khuyết điểm nào.

Bạn nên nghĩ là trình bày sao cho người đọc là 1 người ít hiểu nhiều về điện thoại nhưng vẫn thấy đc điểm mạnh - yếu của con LG Escape P870 này ở đâu.

sr anh em , tối qua nhậu say quá chỉnh sửa lại cái

ak về khoản pin thì lúc chiều 2 rưỡi máy còn 2%, cắm tai nghe nghe nhạc liên tục đến 4h chiều . hơi ảo :laugh: đây cũng chỉ là cục pin theo máy . pin zin thì không biết thế nnwuawx nhỉ :laugh:

Xin lỗi tềnh êu là con này chụp hình hơi bị đẹp đấy nhé, tớ hay dùng để chụp sản phẩm cho anh em coi trước khi mua máy nên tớ rất ưng ý cam con này, chỉ cần đủ sáng là chụp nét từ chi tiết.

Còn cam trước thì quá ảo, quá phù hợp với mấy bạn thích tự sướng.

fly2thesky bk à, đưa anh xem con máy xem cpu nó dư lào :laugh:
    Test bằng cpuz chứ antutu vớ vẩn lắm
    Chốt: chúc em sớm đc bán xác

Gửi từ LG Optimus Gold thông qua Tapatalk 4

em có nhận xét j về cam đâu @@ a Lộc hic nhưng cam em này cũng khá tốt mà . tất nhiên là ko có flash thì bị trừ mất 1 điểm rùi Vn.ChemGio kiểm tra bằng cpu z vẫn là 1.51 ghz. chip msm8960 lx . anh ở đâu ? chiều e làm thí nghiệm trên c1 :laugh:

nhưng phải nói là cầm em này rất tuyệt vời . dùng rất thích .

Trích dẫn Gửi bởi fly2thesky
    em có nhận xét j về cam đâu @@ a Lộc hic nhưng cam em này cũng khá tốt mà . tất nhiên là ko có flash thì bị trừ mất 1 điểm rùi Vn.ChemGio kiểm tra bằng cpu z vẫn là 1.51 ghz. chip msm8960 lx . anh ở đâu ? chiều e làm thí nghiệm trên c1 :laugh:
    Kí túc xá ~~!

Gửi từ LG Optimus Gold thông qua Tapatalk 4

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối