Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

[Help] Lỗi không xem được ảnh + video + nhạc khi đưa vào thẻ nhớ

em mới được ông anh cho em điện thoại lu6200. em mới dùng nên không biết sử dụng như thế nào.
    em dùng cách thủ công kéo thả ảnh + nhạc + video từ máy tính vào thẻ nhớ. sau khi sao chép xong vào thẻ nhớ em lắp vào máy điện thoại lu6200 thì vào trong menu máy, nhìn thư mục vẫn có ảnh,có video,có nhạc nhưng ảnh thì hiển thị cái ảnh bị vỡ ko xem được, nhạc có tên danh sách bài hát nhưng cũng không nghe được, video thì hiển thị hình gì gì bị vỡ cũng không xem được. và một số video khác không hiển thị trong danh sách video nhưng lại ẩn trong thẻ nhớ.
    các anh chị giúp em cách đưa ảnh+video+nhạc từ máy tính vào lu6200 với ạ . em cảm ơn anh chị nhiều :d

bình thường vẫn kéo thả bình thường như vậy là ok.
    e thử như sau nhé.
    lắp thẻ nhớ vào đt, vào cài đặt, dung lượng, chọn format thẻ, xong khởi động lại đt. đt quét thẻ xong thì cắm cáp máy tính, đt chọn mtp hoặc mass storage, cop dữ liệu vào thẻ nhớ. xong rút cáp và thưởng thức.

thank anh ạ. e làm thử 1 lần và được rồi.
    anh cho em hỏi là lu6200 có giới hạn ảnh kích thước bao nhiêu hay tối đa nặng bao nhiêu mb ko a. nhiều cái e đưa vào, cái xem đc cái ko. video cũng thế anh à

Trích dẫn Gửi bởi lee khánh
    thank anh ạ. e làm thử 1 lần và được rồi.
    anh cho em hỏi là lu6200 có giới hạn ảnh kích thước bao nhiêu hay tối đa nặng bao nhiêu mb ko a. nhiều cái e đưa vào, cái xem đc cái ko. video cũng thế anh à
    ảnh thì lu không giới hạn với các chuẩn ảnh hiện giờ đâu. video thì e nên tải phần mềm mxpleyer về để dùng nhé.
    phần mềm video sẵn có không đáp ứng hết các chuẩn định dạng.

anh có bản mxplayer cho lu6200 4.1.2 sphin4 ko ạ. e tải mấy cái mxplayer về thẻ cài vào máy toàn báo lỗi phân tích cú pháp anh à

Trích dẫn Gửi bởi lee khánh
    anh có bản mxplayer cho lu6200 4.1.2 sphin4 ko ạ. e tải mấy cái mxplayer về thẻ cài vào máy toàn báo lỗi phân tích cú pháp anh à
    e cứ lên ch play mà tải về cài ok mà

e flash lại rom đi. rom lỗi rồi

bên góc phải của mxplay có chọn chế độ xem đó, nhấn vào đó chọn dòng thứ 2 hay 3 gì đó, là có hình

gửi từ lg-lu6200 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk 2

do video không phù hợp thôi

gửi từ lg-lu6200 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk 2

cho em hỏi đó có phải là bản tubemate beta2 không ạ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối