Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

[Help] Lg Lte2 F160L bị lỗi hiển thị tai nghe!

tình hình là em có 1con máy lg f160l bị lỗi hiển thị biểu tượng tai nghe mặc dù không cắm tai nghe. theo tìm hiểu sơ bộ thì được biết là do lỗi mạch làm hỏng tụ lọc ở gần chân cắm tai nghe.
    em muốn hỏi các bác thợ là máy bị bệnh này liệu có sửa được triệt để không hay chỉ sửa tạm thời được một khoảng thời gian rồi bị lại?
    ps:em muốn dùng 1 chiếc điện thoại có thể sử dụng được tai nghe chứ không phải cắt bỏ tai nghe hoặc phải dùng phần mềm kiểu như soundabout.
    thanks!

máy của e cũng lỗi như bác. e root lại cũng k dc nên đoán do phần cứng. bác sửa dc thì spam cho e biết cách vs nhé chứ e cũng bó tay rồi máy của e cũng lỗi như bác. e root lại cũng k dc nên đoán do phần cứng. bác sửa dc thì spam cho e biết cách vs nhé chứ e cũng bó tay rồi

bệnh này nếu chưa chọc ngoáy thì mình làm ok nhé. bảo hành lỗi này 6 tháng

máy mình cũng đang bị bệnh này, đang phải dùng soundabout để cắt chế độ tai nghe nhưng từ khi bị thì cái mắt cảm biến cũng tèo luôn rồi, hic

Trích dẫn Gửi bởi trungboss
    máy mình cũng đang bị bệnh này, đang phải dùng soundabout để cắt chế độ tai nghe nhưng từ khi bị thì cái mắt cảm biến cũng tèo luôn rồi, hic
    qua chỗ mình đi. xử lý ok

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn thế hùng
    qua chỗ mình đi. xử lý ok
    mình ở tận vũng tàu lận, nếu ở ngoài ấy sẽ đưa tới nhờ bạn giúp nà

gửi máy ra mình làm cho thôi

lỗi này mình làm được nha...

Trích dẫn Gửi bởi boy_gentlemanly
    tình hình là em có 1con máy lg f160l bị lỗi hiển thị biểu tượng tai nghe mặc dù không cắm tai nghe. theo tìm hiểu sơ bộ thì được biết là do lỗi mạch làm hỏng tụ lọc ở gần chân cắm tai nghe.
    em muốn hỏi các bác thợ là máy bị bệnh này liệu có sửa được triệt để không hay chỉ sửa tạm thời được một khoảng thời gian rồi bị lại?
    ps:em muốn dùng 1 chiếc điện thoại có thể sử dụng được tai nghe chứ không phải cắt bỏ tai nghe hoặc phải dùng phần mềm kiểu như soundabout.
    thanks!

Trích dẫn Gửi bởi hungquang142
    dùng cái phần mềm kia để cắt headphone kiểu gì thế bạn?
    cài soundabout xong bạn tạo 1 widgets ngoài màn hình chính rồi off nó đi bạn nhé!

khi cài đặt xong vào có phải chỉnh thế nào nữa không bạn? mình tạo widgets rồi, off rồi mà gọi điện nói bên kia vẫn không nghe thấy gì, vẫn hiện biểu tượng tai nghe

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối