Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

LG G3 chết quá lạ - thỉnh ý kiến chư huynh

con lg g3 em mua chính hãng năm 2014. hôm chủ nhật sau khi cài xong uber thì máy tự tắt ngóm. em khởi động lại. máy vào bên được một lúc rồi tự nhiên màn hình đang trong trẻo, chuyển sang vàng trong một vài giây. sau đó thì tĩnh lặng như tờ, treo luôn và khởi động lại vài giây sau đó.

sau nữa thì hoặc nằm im dù khởi động các kiểu. hoặc có lúc tự nhiên bấm vào lại khởi động được.

em mang đến khám bệnh thì bên lg bảo chết main/chip gì đó.

em chạy thử kdz thì bị dừng lại ở khoảng 27%. sau đó lên logo firmware updare - don't plug in rồi mãi mãi như vậy.

xin ý kiến các cao thủ

với g3 việc đầu tiên bao giờ cũng là thử pin khác rồi tính tiếp,còn vẫn không được khuyên bạn mang sửa thôi

Trích dẫn Gửi bởi minhtruong1220
    với g3 việc đầu tiên bao giờ cũng là thử pin khác rồi tính tiếp,còn vẫn không được khuyên bạn mang sửa thôi
    em mang ra ngoài trung tâm của lg luôn. đầu tiên bác ấy cứ nhất quyết là pin. đến lúc lắp pin mới vào nó vẫn bị vậy. bác ấy phán là đã hi sinh chip.

em tạm phát hiện đây là lỗi kernel crash nhưng vẫn chưa biết xử lý sao

chung với lũ, hoặc cố đấm ăn xôi thì bác bung máy, hòa một chậu xà phòng, lấy một bàn chải tốt đánh sạch main, phơi và sấy, khi kéo tot hoặc kdz thì bác gỡ kamera cảm ứng và mà hình chỉ để main vs pin thôi...may mắn thì lên..

Trích dẫn Gửi bởi tungtuy1
    chung với lũ, hoặc cố đấm ăn xôi thì bác bung máy, hòa một chậu xà phòng, lấy một bàn chải tốt đánh sạch main, phơi và sấy, khi kéo tot hoặc kdz thì bác gỡ kamera cảm ứng và mà hình chỉ để main vs pin thôi...may mắn thì lên..
    hôm qua em kéo được kdz rồi ạ. cũng upgrade như người lớn nhưng đâu lại vào đấy. vào được màn hình nhưng sau đó màn hình lại chuyển màu sọc sọc và liệt luôn. chắc phải theo cách của bác quá. bác biết hn đâu có chỗ khắc phục bệnh này không ợ.

lỗi này bên mình gặp khoảng mười mấy cây rồi, làm lên cũng chỉ dùng được thời gian ngắn lại bị. tạm thời chưa có giải pháp hoàn hảo :geek:

Trích dẫn Gửi bởi muakhonguotdat
    cái này gọi chung quy là lỗi gì hả bác? cầm cự trong bao lâu. em dùng samsung mãi chả sao. con này bệnh tật lên xuống (pin và lỗi này).
    mấy cây bên mình nhận là đang dùng thì màn nhòe màu, lịm dần rồi tối hẳn hoặc đèn hình chớp nháy như đèn trong quán bar. một thời gian ngắn, thậm chí cực ngắn là chết nghẻo luôn nhé

hôm qua em kéo được kdz rồi ạ. cũng upgrade như người lớn nhưng đâu lại vào đấy. vào được màn hình nhưng sau đó màn hình lại chuyển màu sọc sọc và liệt luôn. chắc phải theo cách của bác quá. bác biết hn đâu có chỗ khắc phục bệnh này không ợ.
    khắc phục phần mềm thì chưa có, do phần cứng , thay emmc ok, nhẹ thì cố gắng up rom cook có thể dùng tạm, còn nặng thì phải thay emmc thôi bạn ak, chắc mấy lit..

Trích dẫn Gửi bởi tungtuy1
    khắc phục phần mềm thì chưa có, do phần cứng , thay emmc ok, nhẹ thì cố gắng up rom cook có thể dùng tạm, còn nặng thì phải thay emmc thôi bạn ak, chắc mấy lit..
    thank bác nhiều. thay emmc ở đâu quanh hn bác biết không ạ?

tk bác nhiều. em chạy ra lg nhưng họ báo ghê quá. bác biết đâu thì bảo em cái
    main thì mình chịu, còn tìm cách khắc phục thì b hỏi bs mobile hoặc ra 92 thái hà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối