Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Lỗi Secure Booting, Device UnLock!!, so Boot Success!!

các bác cao nhân cứu em với em có con lg f180 bị lỗi này.
    em có lên mạng vọc tìm hiểu nhưng không thể vào được download mode, lần nào khởi động máy cũng tự động báo lỗi này và vào thẳng recovery mode v6.0.4.8 của bác hoangnova.
    cắm cáp vào máy tính thì máy cũng tự động bật báo lỗi và vào thẳng recovery mode luôn.
    vừa vào thì recovery mode cũng báo lỗi "failed to open build.prop".
    tình hình hiện tại là em không biết máy em bị làm sao và phải làm sao để sửa.
    em ở nước ngoài, mang ra chỗ sửa chúng nó bảo chỉ sửa phần cứng thôi không sửa phần mềm.
    các cao nhân giúp em với

máy bạn trước đó đang dùng rom gì và làm sao mà bị như vậy?

Trích dẫn Gửi bởi bác sĩ mobile
    máy bạn trước đó đang dùng rom gì và làm sao mà bị như vậy?
    máy em trước đó đang dùng rom sling 2.2.2 f180l, em cài từ 2014 nên giờ cũng k nhớ rõ nguồn nữa hình như cũng của forum mình.
    chả là dạo này đt của em hình như bị hỏng pin hay hỏng nút nguồn mà bị tình trạng tự động tắt máy thường xuyên liên tục lúc đang sử dụng, nhưng chắc chắn là do phần cứng chứ không phải phần mềm vì trước đây không hề bị mà đt em chỉ nghe gọi là chính, ít vào mạng, gần đây cũng k làm gì khác không cài gì thêm ngoài nghe gọi cả.
    thế nên em mới backup hết dữ liệu lại r copy file backup ra máy tính, sau đó chạy cái khôi phục cài đặt gốc trong setting của máy, xong là bị thế này ạ

https://www.androidfilehost.com/?fid=95747613655048658

bạn tải file trên về, kết nối điện thoại với máy tính chọn install zip from sideload, mở cmd lên sau đó gõ lệnh: adb sideload *** (trong đó *** là tên đường dẫn file vừa tải về hoặc bạn kéo file zip thả vào câu lệnh trên) nhé

https://www.androidfilehost.com/?fid=95747613655048658

bạn tải file trên về, kết nối điện thoại với máy tính chọn install zip from sideload, mở cmd lên sau đó gõ lệnh: adb sideload *** (trong đó *** là tên đường dẫn file vừa tải về hoặc bạn kéo file zip thả vào câu lệnh trên) nhé
    em đã làm theo, giờ bước tiếp theo là làm gì ạ, khởi động lại máy không bị lỗi nữa nhưng nó dừng ở màn hình lg 10 phút không thấy tiến triển gì ạ.

Trích dẫn Gửi bởi leducanh1411
    em đã làm theo, giờ bước tiếp theo là làm gì ạ, khởi động lại máy không bị lỗi nữa nhưng nó dừng ở màn hình lg 10 phút không thấy tiến triển gì ạ.
    bạn giữ nút nguồn khoảng 20 giây liên tục cho máy tắt hẳn, sao đó giữ phím nguồn và phím giảm âm lượng, hiện lên màn hình hard reset thì bạn nháy nút nguồn để hard reset hoặc tắt hẳn nguồn sau đó bật nguồn lên thấy logo là nháy nháy liên tục phím giảm âm lượng để vào recovery rồi wipe data, wipe cache xem sao bạn nhé

bạn giữ nút nguồn khoảng 20 giây liên tục cho máy tắt hẳn, sao đó giữ phím nguồn và phím giảm âm lượng, hiện lên màn hình hard reset thì bạn nháy nút nguồn để hard reset hoặc tắt hẳn nguồn sau đó bật nguồn lên thấy logo là nháy nháy liên tục phím giảm âm lượng để vào recovery rồi wipe data, wipe cache xem sao bạn nhé
    khi em chọn hardreset thì nó lại hiện lên lỗi secure booting và không hard reset được ạ, điện thoại tự khởi động vào lại revocery như lúc trước.
    bây giờ đã vào được download mode ạ.

khi em chọn hardreset thì nó lại hiện lên lỗi secure booting và không hard reset được ạ, điện thoại tự khởi động vào lại revocery như lúc trước.
    bây giờ đã vào được download mode ạ.
    vào được download mode vậy up về rom gốc cho nhanh bạn

vào được download mode vậy up về rom gốc cho nhanh bạn
    bác có link post nào hướng dẫn chuẩn không ạ cho em xin với

bác có link post nào hướng dẫn chuẩn không ạ cho em xin với
    http://lgviet.com/forum/threads/g-f180-tat-ca-moi-thu-ve-lg-optimus-g-f180.11118/#post-303662

http://lgviet.com/forum/threads/lg-flash-tool-2014-cong-cu-flash-rom-offline-kdz-cho-lg.22651/

bạn vào 2 link trên tải file kdz và tool về, trong đó có hướng dẫn chi tiết rồi đó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối