Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 160

Cách Test và chọn mua điện thoại LG hàn quốc tốt nhất

**** anh em chú ý. giờ fake imei rất dễ dàng. vì thế ngoài việc kiểm tra imei bằng máy thì kiểm tra bằng cách xem khay sim nữa nhé. trùng nhau là ok ":ninja:
    chào các bác. đã vào đến đây hẳn bác nào cũng có ý định mua điện thoại dòng lg korea, em thực sự là mới dùng lg trước kia cứ nhắc đến lg là dị ứng, vì em chỉ quen dùng nokia hoặc samsung, còn nghe đến điện thoại hàn quốc là nản ngay.
    tuy nhiên ghét của nào trời trao của ấy, em đã mua điện thoại lg optimus g của korea và phái đến lần thứ 3 em mới rút ra cho mình những bài học đắt giá.
    vì thế những điều em sắp viết ra đây có thể nhiều người biết và chưa biết nhưng vì một cộng đồng đi mua điện thoại tinhte và không mong muốn ai mất tiền oan em xin được kết lại các phương an test cơ bản nhất mà mọi người cần phải bắt đầu trước khi đi mua.

01 : lựa chọn cửa hàng uy tín : sau khi đã ngắm được mẫu máy , hãy vào google tìm địa chỉ các cửa hàng bán, sau đó vào các trang mạng uy tín như tinhte , choimobole , lgviet, vv để tham khảo xem các thành viên đánh giá về cửa hàng đó mức độ như thế nào.
    02 : sau khi đã ngắm được cửa hàng, hãy gọi điện đặt hàng trước khi đến xem, và yêu cầu mẫu máy chất lượng đúng như mình mong muốn.
    03 : đi mua hàng.
    bạn nếu chưa có kinh nghiệm về androi hoặc không có bạn đi kèm thì hãy chuẩn bị dụng cụ là một chiếc laptop.
    việc đầu tiên là dowload phần mềm check imei của máy :
    + tải tại đây http://www.4shared.com/rar/a5-1addz/lg_imei_checker.html?
    + trên điện thoại nhấn *# 06# : ra mã số imei
    nhập mã imei đó vào phần mềm và xem kết quả xem imei đó có hợp lệ không
    nếu imei không hợp lệ trả lại máy ra về
    nếu imei hợp lệ : tiếp tục nhập imei đó vào trang web : http://checkimei.kr/search/search_1.php
    http://checkimei.kr/search/search_1.php​một số anh e đang xài lg lte 2 vào check >> tích vào ô vuông màu trắng ở cuối góc phải.gõ imei vào>rùi copy dòng sau đây ví dụ조회하신imei 번호 : 351***************분실·도난 정보가 없습니다.google dịch ra là không có thông tin bị mất hoặc bị đánh cắp
    nếu như web báo thông tin không bị đánh cắp hoặc rơi mất thì bắt đầu chuyển qua quá trình test máy.
    nếu như máy báo : sản phẩm bị đánh cắp hoặc rơi mất , hãy trả lại sản phẩm và đi về
    lý do : gần đây rộ thông tin các sản phẩm lg của korea bị lock máy bất ngờ, do phía người dùng korea báo mất máy hoặc do chậm thanh toán cước, nếu lỡ không may mua phải những máy này, sau 1 thời gian sử dụng bạn sẽ bị lg khóa máy lại và vĩnh viễn không dùng dc máy nữa.
    đó là lý do tại sao bạn phải check imei kỹ càng. vừa tránh bị mua phải hàng dựng vừa tránh bị mua phải hàng không rõ nguồn gốc.
    thông tin pháp lý đã xong giờ test máy nào :
    nói không bằng nghe ; hãy xem video sau đây nhé ,

sau đó nếu bạn vẫn chưa an tâm vào cách test máy của video kia hãy tiếp tục test mã số bí mật nhé.
    *#*#4636#*#* – thông tin điện thoại / thông tin về pin / thống kê sử dụng / wi-fi information
    3845#*975# :: test từ a - z (số 975 ở đây là mã số máy ..vì mình đã test lg optimus 2x (990) ,optimus 3d (920) , optimus 4x hd (880) , optimus hd lte (930)
    vì vậy nếu máy bạn là dòng 973/971 hay 180 thì cứ mạnh dạng bấm (973 or 180)

cuối cùng là bước mua hàng và yêu cầu bảo hành : ngoài đề nghị bảo hành từ phía người bán. bạn hãy chuẩn bị bút ghi điều sau vào phiếu bảo hành :
    kể từ ngày mua đến lúc tôi không muốn sử dụng sản phẩm nếu như máy này bị nhà mạng korea hoặc lg khóa vì lý do bất hợp pháp như ko thanh toán cước hay máy bị mất trộm, tôi có quyền khiếu nại và trả lại máy này .
    nếu là cửa hàng uy tín họ sẽ ký còn không ký hãy đi về khỏi cần mua. ai là người ký . giám đốc hoặc quản lý cửa hàng.

với phương pháp ngắn gọn trên bạn sẽ mua được 1 chiếc điện thoại : hợp pháp đến 99%, chất lượng như bạn mong muốn và nhất là ko sợ hàng dựng do imei check trên hãng lg qua phần mềm cho ta tất cả thông số máy.

chú ý : gần đây gian thương còn fake cả imei của máy để tránh trường hợp đó hãy yêu cầu người bán máy cài room gốc của dt trước khi mua,
    hy vọng mọi người đều may mắn với các lựa chọn của mình

bác ở hcm hay hn vậy bác ?

rất hay và hữu ích.

gửi từ lg-lu6200 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk 2

Trích dẫn Gửi bởi pigso
    bác ở hcm hay hn vậy bác ?
    em ở hn bác à

Trích dẫn Gửi bởi itvn87
    em ở hn bác à
    vậy thì buồn rồi :cry: ......em định nhờ bác giúp em cái dịch vụ test hàng đi mua với em. mà em thì ở gần hcm. cũng chưa bao giờ mua hàng xách tay..em định quất con brandew optimus g mà sao thấy phốt với dựng lung tung quá...em hoang mang cả lên :cry::cry:

em định hướng đến phương án mua hàng từ xa của bác lộc mà vậy thì không test được và xa như thế liệu có gì chắc khó khăn trăm bề :cry::cry:

với lại cái nữa không biết bác lộc có bán optimus g bradnew không hỷ ^^

Trích dẫn Gửi bởi pigso
    em định hướng đến phương án mua hàng từ xa của bác lộc mà vậy thì không test được và xa như thế liệu có gì chắc khó khăn trăm bề :cry::cry:

g brandnew hiện tớ hết hàng rùi :cry:

Trích dẫn Gửi bởi pigso
    vậy thì buồn rồi :cry: ......em định nhờ bác giúp em cái dịch vụ test hàng đi mua với em. mà em thì ở gần hcm. cũng chưa bao giờ mua hàng xách tay..em định quất con brandew optimus g mà sao thấy phốt với dựng lung tung quá...em hoang mang cả lên :cry::cry:
    bạn không phải lo . áp dụng cách test trên rất đảm bảo.
    ngoài ra với dòng opg dù là new hay 2hand cũng đc.
    quan trọng nhất là :
    thứ 1 : nhìn 4 góc viền máy : xem có bị rạn không . nếu bị rạn tức là máy đã bị rơi. kính trước và sau có thể thay nhưng cái viền đó ăn vào thân máy không thay được,tiếp theo là bật camera chế độ chụp ảnh lấy ngón tay bịt cái mắt camera lại trên màn hình sẽ đen xì, bạn hãy nhìn kỹ màn hình xem có điểm chết nào không.
    thứ 2 : hãy kéo cái anten của máy ra . nếu như anten của máy còn sáng bóng tức là máy gần như mới, nếu anten bị sỉn lại tức là máy dựng vì dùng lâu vỏ mới mà anten bị cũ tức là ko chuẩn rồi.
    thứ 3 : bật tất cả các kết nối của điện thoại . vào mạng mở thật nhiều trang web vào, bật thật nhiều phần mềm ra. sau đó vào quản lý ứng dụng xem thông số ram. nếu ram chạy chưa hết mà máy bị treo hoặc sập nguồn thì con máy đó ko đạt
    chú ý : con opg có đặc điểm nóng ở phía camera tuy nhiên không ảnh hưởng nhiều bạn nhé.sau đó tắt hết kết nối vào mạng bằng 3g kiểm tra tốc độ load web, tiếp theo bật định vị test xem máy định vị có chuẩn không
    thứ 4 : là test nghe goi. xem có bị ngắt cuộc gọi đột ngột không ?
    sau khi hoàn thành bài test phía trên thì làm bài test thứ 2 này . đảm bảo bạn sẽ có 1 chú opg hoàn hảo.... còn lại là số bạn hên hay rủi hihi

Trích dẫn Gửi bởi pigso

mua của bác lộc thì an tâm quá còn gì .... bởi em vẫn tin vào công lý hehe :laugh:

máy mình đúng như thế này luôn
    조회하신
    imei 번호 : 990000722650134
    분실·도난 정보가 없습니다.
    hàng mua lại may vãi :laugh:

Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối