Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

Đôi lời khách hàng về cửa hàng MSmobile.

mình là 1 người đam mê công nghệ như bao anh em trong đây...đam mê công nghệ thì chọn mua cho mình một món đồ công nghệ đã khó nhưng để tìm được 1 cửa hàng (shop) uy tín + chất lượng để tin tưởng mua bán thì lại là 1 chuyện không hề đơn giản và trong đó anh em đam mê công nghệ còn phải chống lại bọn gian thương khốn nạn...

bước vào thế giới android,tầm tháng 10,mình tìm được tìm thấy tình yêu lg optimus lte 1 (lu6200)...sau một hồi la cà trên mạng,mình đã xúc 1 em likenew 99 % fullbox với giá 5 triệu 6 của msmobile chi nhánh hải phòng của anh cường kaka...máy mua về bóc hộp thấy còn khá mới,phụ kiện zin,dùng ngon...sau khi mua máy,2 anh em còn tỉ tê,nhắn tin hỏi han máy móc công nghệ qua lại nhưng anh cường không hề tỏ ra phiền phức (mặc dù lúc đó mình thấy chính mình cũng gây phiền phức mất thời gian cho anh ấy) lại tỏ ra rất nhiệt tình,niềm nở và chu đáo...và mình có cảm tình về chất lượng máy cũng như thái độ phục vụ khách hàng chu đáo của cửa hàng msmobile...

sau một khoảng thời gian bẵng trôi đi,trong một lần dùng em lu,mình cho em ấy bị ngấm nước sting và một số vấn đề nảy sinh như dịt phím nguồn và phím volume - (ý nói khó bấm) thì mình đã được anh em hà nội cứu chữa nhưng về khoản khe sim cuả mình không biết có bị ảnh hưởng gì từ vụ ngấm nước sting hay không mà nó cứ chập chờn lúc có sóng lúc không...thế nên,mình đã quyết định "lên đời" em lg optimus lte 3 và sau một hồi đắn đo xem xét giá cả khắp nơi thì mình đã quyết định đến với msmobile để mua hàng (cho dù giá cả của shop đó thường có mức giá cao hơn các shop uy tín mình và anh em biết) có lẽ là do mình có sự thiện cảm về lần mua hàng đầu tiên với shop...

mình đi mua hàng lg trong thời điểm máy lg đang bị khan hàng ở nhiều nơi và msmobile cũng không tránh được tình trạng đó...nhưng shop vẫn cố nhập được lô hàng vài em lte 3 để phục vụ anh em và đang chuẩn bị đưa hàng về hải phòng...vốn không có máy để dùng thế nên mình vô cùng sốt ruột và nôn nóng gọi điện thoại cho msmobile hà nội và thúc dục anh cường kaka là khi nào em có máy để dùng...mình biết làm thế cũng sẽ không làm hàng nó về hải phòng nhanh hơn chút nào cũng chuốc thêm phần nào nỗi lo của msmobile hà nội về khách hàng (anh chủ shop hp tâm sự như thế) và tăng thêm phiền phức không đáng có cho anh cường - chủ shop msmobile hp...nhưng anh chủ shop ms hp không những không kêu than phiền khi mình gọi lắm ( 1 ngày ~ 3,4,5 cuộc thúc dục,nhắn tin chứ ít gì) nhưng anh ấy vẫn điềm đạm trả lời mình và hứa sẽ cố gắng đưa hàng về sớm nhất có thể...giờ mình nghĩ lại thấy hơi áy náy vụ thúc dục anh ấy hơi nhiều

sau đó,sáng ngày hôm nay,mình nhận được máy,kiểm tra máy móc,hộp hiếc vẫn đầy đủ,nguyên seal trùng máy (vì mình mua brandnew)...anh cường vẫn nhiệt tình,anh em nói chuyện hỏi han rất vui vẻ...khi mình đề cập đến em lu đang chập chờn khe sim và đang muốn bán em nó thì anh cường đã tự nhận máy để kiểm tra máy móc bên trong xem có ổn không trước khi mình bán em nó và mình "đánh giá rất cao" sự nhiệt tình chu đáo trong việc chăm sóc khách hàng tận tâm như cửa hàng msmobile...

những suy xét khi mình viết bài viết này :
    • trước tiên mình xin cảm ơn những anh em nào đã đọc hết cái topic này cuả mình.
    • sau 2 lần mua máy ở msmobile,mình tin msmobile đáng là cửa hàng để các bạn ghé qua xem và mua hàng.
    • mình viết cái topic này không phải "nâng bi" msmobile vì ních này không ních clone của msmobile (bqt và anh em lâu năm của lg việt chắc sẽ rõ).
    • mình viết nên topic này dựa trên ý kiến cá nhận của mình khi trải nghiệm mua hàng thực tế ở msmobile chứ không có chuyện bịa tạc hay thêm thắt gì ở đâu mong các anh em hiểu và đừng comment tục,bậy và thiếu văn hoá.
    • những bạn nào vào comment tục,bậy,thiếu văn hoá mình sẽ del không tiếc tay và bqt sẽ banned bạn nào có ý định bôi nhọ danh dự cá nhân hay nói xấu gây tổn hại đến cửa hàng.
    kết : có thể msmobile bị dính đôi chút "phốt nhỏ" do những vấn đề nhỏ nhặt xảy ra...người dùng đôi khi không biết thực sự nguồn hàng của mỗi shop ra sao nhưng thái độ phục vụ,đối xử khách hàng,sự hậu mãi,bảo hành nhiệt tình vui vẻ,chu đáo và tình cảm mới chính là mấu chốt quan trọng không kém và chính là nguyên nhân làm cho mình thấy có cảm tình với msmobile và mình xin chúc cho cửa hàng msmobile sẽ luôn phát triển song hành cùng anh em và diễn đàn để đưa những mức giá hợp lí + chất lượng máy tốt nhất đến với anh em.

bonus :
    • một phản hồi của 1 vị khách khi đi mua hàng ở msmobile trên tinh tế mà tầm chiều mình xem được : http://www.nhattao.com/threads/che-do-hau-mai-cua-msmobile.2208025/
    • theo ý kiến cá nhân đã được trải nghiệm của mình thì ngoài msmobile thì các anh em có thể tin tưởng mua hàng ở đây nữa nè : http://locmobile.com/

vẫn là đậm chất pr thôi, nhiều khi làm thế tác dụng ngược lại...
    bác chỉ cần nói mua máy vài lần rátt hài lòng ở thái độ phục vụ và chắm sóc khácg hàng...

mỏi hết cả mắt rồi:notworthy:

Trích dẫn Gửi bởi giang
    bác chỉ cần nói mua máy vài lần rátt hài lòng ở thái độ phục vụ và chắm sóc khácg hàng...
    vẫn là đậm chất quote dài.bạn xóa bớt quote đi nhé

öº°‘¨ ( †rø║lg√ië† ) ¨‘°ºö

sphinx lte2 b2

Trích dẫn Gửi bởi giang
    vẫn là đậm chất quote dài thôi. bác làm thế nhiều khi tác dụng lại ngược lại, làm ae kéo mỏi tay đau mắt hơn...
    bác chỉ cần trả lời tại topic hoặc cắt ngắn quote đi...

just kidding :laugh:

mình mua hàng và thấy shop đó tốt nên muốn chia sẻ những dòng cảm nhận thực tế để anh em có được 1 chỗ mua an toàn + chất lượng + nhiệt tình mà thôi :laugh::inlove:
    bạn giang : bạn cũng phải nên hỏi vì sao mình lại viết như thế về msmobile...và mình muốn cho anh em thấy được trải nghiệm của mình về cửa hàng đó.

Trích dẫn Gửi bởi trolllgviet
    vẫn là đậm chất quote dài.bạn xóa bớt quote đi nhé

sphinx lte2 b2
    bác ê,sao em đi đâu cũng thấy bác đi troll anh em thế ops::laugh::laugh:...

ms đc cái test máy trog 1th, 1 đổi 1 trog thời gian đó nên khá yên tâm.

đag chờ g bên ms về để xúc.

Trích dẫn Gửi bởi tunglam95
    bác ê,sao em đi đâu cũng thấy bác đi troll anh em thế ops::laugh::laugh:...

troll cái gì.lão chỉ ra xem
    quote dài kéo trên đt mỏi tay bảo xóa bớt mà nói là troll à.haizzz.thiệt là
    à.ở các topic khác nữa, mình troll cái gì trích dẫn thử xem nào

sphinx lte2 b2

Trích dẫn Gửi bởi trolllgviet

troll cái gì.lão chỉ ra xem
    quote dài kéo trên mỏi tay bảo xóa bớt mà nói là troll à.haizzz.thiệt là
    à.ở các topic khác nữa, mình troll cái gì trích dẫn thử xem nào

sphinx lte2 b2
    thế thì thôi :d:d:d:d:d:d:d:d:d:d