Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Tuyển thành viên vào team Việt Hóa rom MIUI

-hiện rom miui đã trở nên quen thuộc với hầu hết các người dùng android, và khá nhiều dòng máy lg, samsung, sky... và nhìu dòng máy khác được miui hỗ trợ. và phần không thể thiếu trong các bản rom miui là tiếng việt.
    -các máy được hỗ trợ chính thức bên miui android sẽ có tiếng việt và được cập nhật hàng tuần. nhưng với các dòng máy khác không được hỗ trợ chính thức sẽ thiếu phần tiếng việt. một số các modder của lg việt hiện cũng đã mod lại các bản rom miui cho các anh em dùng và thêm tiếng việt vào.

-mình đã việt hóa gần như đầy đủ tất cả các app (khoảng 99%). mình cần tuyển thêm thành viên vào team viêt hóa miui, để góp phần hỗ trợ cho các modder lg việt trong phần tiến hành việt hóa cũng như mod rom nhanh chóng và dễ dàng hơn.

số lượng:
    + v6: 1 người

yêu cầu:
    + biết xài apktool hoặc các phần mềm khác (biết chút ít cũng được)
    + yêu thích việt hóa và có trách nhiệm với phần được giao
    + biết xài photoshop

công việc:
    + kiểm tra các string mới, fix lỗi chính tả, fix bug cho các bản rom cập nhật hàng tuần. công việc khá nhẹ nhàng vì mình làm hết rồi nên chỉ kiểm tra thêm 1 vài string mới và việt hóa là xong.

quyền lợi:
    + hiện chưa có quyền lợi nào cả (hiện mình đang hỗ trợ phần việt hóa bên miui android và miui chính chủ). nếu có quyền lợi, mình sẽ thông báo và chia đều với anh em.

các anh em nào muốn tham gia thì vui lòng email, hoặc inbox nhé

ps: phần này mình yêu cầu. các modder sử dụng source string tiếng việt vui lòng thank khi sử dụng nhé.

dịch chay hay có từ điển thế đại ca ops:
    có từ điển chơi luôn . mặc dù không thích miui .
    tại đang việt hoá ứng dụng lên tiện việt hoá luôn cho nhỡ có từ điển thì đỡ phải đi lục :d

Trích dẫn Gửi bởi nthone
    dịch chay hay có từ điển thế đại ca ops:
    có từ điển chơi luôn . mặc dù không thích miui .
    tại đang việt hoá ứng dụng lên tiện việt hoá luôn cho nhỡ có từ điển thì đỡ phải đi lục :d
    dịch chay :d:d:d

sử dụng gg translate :laugh::laugh::laugh:

Trích dẫn Gửi bởi ßelmont gabatorix
    dịch chay :d:d:d

sử dụng gg translate :laugh::laugh::laugh:
    điên :d google dịch tiếng trung k chuẩn. phải có từ điển . học đc tiếng trung chả qua dịch sub kiếm tiền. nhìn đã thấy nản :3

Trích dẫn Gửi bởi nthone
    điên :d google dịch tiếng trung k chuẩn. phải có từ điển . học đc tiếng trung chả qua dịch sub kiếm tiền. nhìn đã thấy nản :3
    nghe giọng điệu của bạn là biết bạn thuộc típ ăn sẵn rồi. next :d

mình đã từng dịch miui cho con sky870 của mình. nói chung là bây giờ có tool hết rồi. trên mạng cũng có bác hoangtubot chia sẽ tất cả các file đã việt hóa sẵn. chỉ việc sao chép và sửa lại chút ít thôi. bác nào có thời gian thì ngồi làm thôi chứ thứ 6 tuần nào nó cũng cập nhật bản mới ngồi sửa cũng mất thời gian lắm

Trích dẫn Gửi bởi ßelmont gabatorix
    nghe giọng điệu của bạn là biết bạn thuộc típ ăn sẵn rồi. next :d
    toàn dùng từ điển. sài e980 tự dịnh hẳn 1 cái rom . riêng cái setting 7000 dòng dịch lồi mắt .. ăn sẵn ở đâu .. chia sẻ cho anh em khác kia :3

Trích dẫn Gửi bởi nthone
    toàn dùng từ điển. sài e980 tự dịnh hẳn 1 cái rom . riêng cái setting 7000 dòng dịch lồi mắt .. ăn sẵn ở đâu .. chia sẻ cho anh em khác kia :3
    seting là đơn giản nhất vì phần cài đặt v5 con nào cũng giống nhau. nên lấy file việt hóa của rom có tiếng việt cóp sang là đc mà. hơi dài chút thôi

tớ dính topic lên đó, hy vọng lão tuyển đc thành viên :d

thích lắm nhưng mà em không biết gì sao làm, mới biết bung, đóng và mod stt bậy bạ

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối