Kết quả 1 đến 10 của 10

@lamboda93 câu hỏi có gì là khó hiểu ??? bạn đọc mà không phân tích cũng như bạn nhìn mà không quan sát. xin lỗi là người cần xem lại tui nghĩ là bạn. bạn giỏi, bạn có kỹ năng, bạn am hiểu rất nhiều, bạn biết dùng nhiều thủ thuật tìm kiếm học hỏi, bạn ca ngợi bạn có tài, nhưng cách bạn xem xét nhìn nhận vấn đề của người khác ở đây chưa đủ để khuyên người khác xem lại bản thân, không ai hoan nghênh. bạn chưa giỏi hơn ai đâu. bạn không phải là lãnh đạo để dạy dỗ người khác, là nơi chia sẻ hỏi đáp, bạn thấy phật ý thì không ai mượn bạn trả lời rồi đưa ra lý do đủ kiểu, bạn không tôn trọng họ, tui cũng chẳng cần tôn trọng bạn, và không tôn trọng bạn tui chả mất g calo nào. còn nếu bạn bỏ cái dòng "lý do" của bạn thì tui xin lỗi nhiều. tánh biết và tánh thấy ai cũng có, quan trọng bạn nhìn thấy và bắt được hay không thôi, vô mình thì khi đó tui trọng. chào bạn !
    @hi_em2002 bạn thêm code android:visibility="gone" hoặc code "invisible" ở androidmanifest của app đã add nhé. nếu bạn làm theo hướng dẫn bất kỳ nào theo kiểu xóa category android:name=abcxyz.launcher thì có thể ẩn được, nhưng cũng có thể fc ngay khi bạn chọn ở options setting.
    bạn làm thử xem, theo mình nghĩ là vậy !!

Trích dẫn Gửi bởi proreturn
    @lamboda93 câu hỏi có gì là khó hiểu ??? bạn đọc mà không phân tích cũng như bạn nhìn mà không quan sát. xin lỗi là người cần xem lại tui nghĩ là bạn. bạn giỏi, bạn có kỹ năng, bạn am hiểu rất nhiều, bạn biết dùng nhiều thủ thuật tìm kiếm học hỏi, bạn ca ngợi bạn có tài, nhưng cách bạn xem xét nhìn nhận vấn đề của người khác ở đây chưa đủ để khuyên người khác xem lại bản thân, không ai hoan nghênh. bạn chưa giỏi hơn ai đâu. bạn không phải là lãnh đạo để dạy dỗ người khác, là nơi chia sẻ hỏi đáp, bạn thấy phật ý thì không ai mượn bạn trả lời rồi đưa ra lý do đủ kiểu, bạn không tôn trọng họ, tui cũng chẳng cần tôn trọng bạn, và không tôn trọng bạn tui chả mất g calo nào. còn nếu bạn bỏ cái dòng "lý do" của bạn thì tui xin lỗi nhiều. tánh biết và tánh thấy ai cũng có, quan trọng bạn nhìn thấy và bắt được hay không thôi, vô mình thì khi đó tui trọng. chào bạn !
    @hi_em2002 bạn thêm code android:visibility="gone" hoặc code "invisible" ở androidmanifest của app đã add nhé. nếu bạn làm theo hướng dẫn bất kỳ nào theo kiểu xóa category android:name=abcxyz.launcher thì có thể ẩn được, nhưng cũng có thể fc ngay khi bạn chọn ở options setting.
    bạn làm thử xem, theo mình nghĩ là vậy !!
    thanks bạn, thấy commet của bạn @lamdoba93 mình định bỏ luôn ý định mod miết gì rồi thấy bạn comment mình thấy tinh thần lại lên thanks bạn.

Trích dẫn Gửi bởi hi_em2002
    thanks bạn, thấy commet của bạn @lamdoba93 mình định bỏ luôn ý định mod miết gì rồi thấy bạn comment mình thấy tinh thần lại lên thanks bạn.
    bạn down vài cái ứng dụng nào sau khi cài bị ẩn như laban, theme, lockscreen....decompile ra rồi mò thôi bạn à. chứ decompile rồi compile xong chép vô không được lại phải thử nữa thì mệt bỏ xừ. bạn sang mấy trang chuyên về dev android còn hoạt động mạnh mà có nhiều moder tập sự hỏi thêm, ở đây các tiền bối họ bận nhiều nên ít khi nào để tâm tới mấy vấn đề mà hậu bối có thể làm được nếu chịu khó tìm tòi.

Đang ở
    Thành phố Hồ Chí Minh
    cám ơn bạn @proreturn
    mình hoạt động trên diễn đàn với câu "it là phải chia sẻ". cmt của bạn làm mình vỡ ra nhiều điều. có những thứ đúng và ko đúng trong đó. tuy nhiên dĩ hòa vi quí. mình nhận sai. cảm ơn bạn.
    @hi_em2002 chúc thành công nhé. sớm hay muộn thì bạn sẽ thấy mình nói ko sai.

Trích dẫn Gửi bởi lamdoba93
    cám ơn bạn @proreturn
    mình hoạt động trên diễn đàn với câu "it là phải chia sẻ". cmt của bạn làm mình vỡ ra nhiều điều. có những thứ đúng và ko đúng trong đó. tuy nhiên dĩ hòa vi quí. mình nhận sai. cảm ơn bạn.
    rất tôn trọng !!! tuổi trẻ tài cao !!

mở androidmanifest.xml ra
    tìm đến thẻ <activity.......</activity>
    lấy ví dụ là của bộ gõ tiếng việt thay launcher thành default

Mã:
    <activity android:label="@string/english_ime_settings" android:name="latinimesettings">
                <intent-filter>
                    <category android:name="android.intent.category.launcher" />
                    <action android:name="android.intent.action.main" />
                </intent-filter>
            </activity>
    thay thành

Mã:
            <activity android:label="@string/english_ime_settings" android:name="latinimesettings">
                <intent-filter>
                    <category android:name="android.intent.category.default" />
                    <action android:name="android.intent.action.main" />
                </intent-filter>
            </activity>

sao bài của mình đăng lại phải đợi mod kiểm duyệt vậy mod

ý bạn là sao?
    1. ẩn icon của app: keyword google: how to hidden icon app xda
    2. còn cái hiện app đó trong menu settings
    keyword google: how to add feature settings xda
    mình viết vậy là có lý do.
    1. những cái trên là cơ bản. ae thường xem ở xda hết. và trên xda đều có những bài viết rất công phu. quan trọng là trình tìm kiếm. và nếu bạn muốn thành modder thì việc tìm kiếm và đọc những tutorials bằng tiếng anh là chiện bt.
    thứ 2. bạn nên viết dễ hiểu tí và phải biết mình viết cái gì. chứ viết loạn xạ thì hơi khó hiểu :laugh:
    đó. chúc vui nha.
    vâng "biết bên đó công phu rồi, và quan trọng là tìm kiếm là ra", khác gì bạn chỉ đường cho thằng mù.

cám ơn bạn @proreturn
    bạn thay đổi hoạt động trên diễn đàn lại với câu là "it thì phải google" thì chuẩn hơn