Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Lỗi khi Deodex ROM bằng xUltimate hoặc xin hướng dẫn Deodex ROM

em sử dụng xultimate để deodex rom theo hướng dẫn, mà em cài java + jkd rồi, nhấn chọn 1 và 2 để chép thư mục system/app và system/frame-work ra ổ cứng rồi. nhưng nhấn 3 và 4 để deodex thì bó báo lỗi như bên dưới. anh nào biết deodex bằng xultimate hoặc tool khác chỉ cho em deodex với ạ. em cám ơn.

giờ em thử thêm cywin + kitchen thì có file được file ko, nó bị thế này các bác à:

dùng kitchen cywin đi.

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    dùng kitchen cywin đi.
    dạ em có sử dụng cái cygwin+kitchen mà nó ra cái lỗi này, có 1 số file thì deodex thành công, 1 số thì nó báo lỗi không deodex

update baksmali mới nhất đi bạn

sent from my sphinx v3

mình nghĩ là bạn dùng cygwin mà vẫn lỗi này là do cài sai api, nếu 4.1.2 thì hình như là 16. trong cygwin có mục cài đó.

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    update baksmali mới nhất đi bạn

sent from my sphinx v3
    :d đúng là cái này thật anh ạ, em vào kitchen xem, tuy nó có bản 2.04b mà nó cấu hình xài 1.4.2 nên ko chạy, em thay lại 2.05b thì nó deodex được hết, trừ mỗi 1 file là framework2 :d

http://pastebin.com/jt6iakbh
    file này chép từ rom khác xài được không hở anh? hay phải deodex, nếu phải deodex thì anh xem nó lỗi gì giùm em với ạ :d em cám ơn anh nhiều :d

duytan1706: hì, cái này em làm theo anh hoangnova được rồi anh ạ, mà cái này nó tự chọn sẵn api đó là 17 rồi. cám ơn anh nhé.

baksmali bằng tay, tự search nhé. rồi thay thế các file smali từ rom gốc sang ( nhớ lấy từ rom cùng phiên bản).
    sau đó build lại dex rồi copy vào jar. ko nên copy cả file jar tjwf rom khác vì ko biết chắc họ có chỉnh sửa gì hay ko.

lần sau các lỗi muốn report thì paste vào pastebin rồi đưa link, đừng copy cả lên, dài lắm

:d dạ em cám ơn anh nhiều

fanhuynet bạn đổi nó thành api 16 là deodex được cả framework2 đấy. hết lỗi ngay. mình cũng đã từng bị.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối