Trang 1 của 22 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 217

Bàn phím LG quá ngon. Có anh em Dev nào giúp mod bàn phím của LG thành bộ gõ tiếng Việt không?

thực sự mình rất mê bàn phím mặc định của các dòng smartphone lg. gõ rất phê, tiếc một điều không gõ được tiếng việt telex.

anh em coder nào có khả năng có thể giúp mod bàn phím này gõ được tiếng việt dạng telex không? việc này chắc chắn sẽ rất có ích cho cộng đồng sử dụng lg nói chung và nếu mod được thành bàn phím để cài dạng apk thì sẽ là lợi ích cho toàn thể cộng đồng sử dụng smartphone.

mình sẽ donate 200k (card điện thoại hoặc chuyển khoản tùy ae chọn). anh em nào có cùng nhu cầu thì tham gia donate cho dev nào nhận vụ này nha.
    danh sách anh em đồng ý donate:

Trích dẫn Gửi bởi gocpho8x
    cùng suy nghĩ với bác lộc donate 100k bằng card đt cho bác nào nhận công trình này

Trích dẫn Gửi bởi vananuan
    đây cũng là vấn đề mình bức xúc : bàn phím mặc định của lg gõ rất hay , không lag và trình bài rất hợp lý . tiếc là không gõ được telex nên không khi nào để lại mà dùng .
    mình toàn thế bằng gotiengviet3 của tran ky nam gõ tốt nhưng lag và chưa được chính xác cho lắm !

nếu anh em nào mod được như thủ thớt đề nghị thì em cũng xin ủng hộ 100k .

cùng suy nghĩ với bác lộc donate 100k bằng card đt cho bác nào nhận công trình này

cái bàn phím lg có chế độ tiếng việt mà lại không gõ được. @@

bàn lg mà telex nữa thì tuyệt vời.cái này hồi box lu hình như anh hoàng cũng đã đề cập và đã thử mod rồi nhưng ko đc đấy anh lộcops:

Trích dẫn Gửi bởi lộc
    thực sự mình rất mê bàn phím mặc định của các dòng smartphone lg. gõ rất phê, tiếc một điều không gõ được tiếng việt telex.

anh em coder nào có khả năng có thể giúp mod bàn phím này gõ được tiếng việt dạng telex không? việc này chắc chắn sẽ rất có ích cho cộng đồng sử dụng lg nói chung và nếu mod được thành bàn phím để cài dạng apk thì sẽ là lợi ích cho toàn thể cộng đồng sử dụng smartphone.

mình sẽ donate 200k (card điện thoại hoặc chuyển khoản tùy ae chọn). anh em nào có cùng nhu cầu thì tham gia donate cho dev nào nhận vụ này nha.
    bàn phím lg nó đã encode bằng proguard rồi, code trộn hết lên, muốn sửa cũng ko đc.

có 1 cách khác, là mod lại bàn phím khác, sao cho giao diện và chức năng sử dụng như của lg thôi.

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    bàn phím lg nó đã encode bằng proguard rồi, code trộn hết lên, muốn sửa cũng ko đc.
    vậy là ko có cách nào hả a?

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    có 1 cách khác, là mod lại bàn phím khác, sao cho giao diện và chức năng sử dụng như của lg thôi.
    quan trọng là cái feeling anh à, feeling khi gõ trên bàn phím của lg rất tốt, có thể nói là vượt trội nhất trong tất cả các bàn phím của các hãng.

anh hoàng nói vậy chắc là ko mod đc rồi.mod trên bàn khác nó cung ko sương lắm.thôi em ko biết làm thì vẫn cứ trung thành gtv3 ko đòi hỏi nhìu:d

chắc chỉ có làm bàn phím theme optimus thôi rồi ...

sent from my lg-lu6200 using tapatalk 4 beta

Trang 1 của 22 12311 ... CuốiCuối