Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

copy những cái thay đổi ra mà ném vào rom zip cài ban đầu :sick: làm gì có cách nào build luôn thành zip được

giống việc làm rom cook từ rom gốc nhỉ?

có nhiều cách.

cách 1. backup & restore, dạng cổ điển hồi mình mới dùng lu
    cách 2. dùng adb shell export system.img bằng lệnh

Mã:
    dd if=/dev/block/mmcblk0p26 of=/sdcard/system.img
    rồi dùng updater script để write system.img khi tạo flashable zip

cách 3. backup system, copy xuống, dùng cywin build lại (mình hay làm cách này).
    nếu ko hiểu về updaterscript thì cứ lấy nguyen updater script từ 1 rom nào đó có sẵn, ví dụ sphinx chẳng hạn.
    lưu ý xóa hết các symlink từ busybox trong system/bin đi cho đỡ nặng vì đằng nào lúc flash updater script cũng symlink lại.

hoangnova cho mình hỏi là,mình đang dùng f180k up bản việt v10d.kdz làm sao tạo thành 1 bản rom cook để flash trên máy khác??

mình hay làm kiểu này các bạn có thể tham khảo ,đầu tiên yêu cầu phải có môt bản rom .zip có chúa các file ảnh cua rom gồm system.img ,data.img....
    sau đó mình dùng công cụ backup file .img ra bộ nhớ trong của máy sau đó copy các file .img từ bộ nhớ máy ra máy tính dùng 7zip mở rom.zip đã có ở trên copy đè các file.img vào rom sau đó dùng phần mềm sign rom là đươc file rom.zip mới,nhớ cài java và net vào nhé,để sign rom.zip các bạn cài derise tools ở link https://app.box.com/s/vptqoggip3wi1t0w908o sau đó đổi tên rom thành update.zip copy vào thư mục desire tools/sign rom trong ổ c chạy sign.bat chờ máy chạy xong sẽ được rom update_signed.zip là rom cần backup cài qua rec
    cách này tuy thủ công nhưng rất dễ làm

thanks nhưng hơi khó hiểu ^^ tức là lấy file zip của máy coppy đè vào rom.zip có sẵn ah

lấy file co duoi img khi backup được trên máy điên thoại gồm system.img, boot.img ... sau đó mở file rom bằng 7zip không giai nén nhe copy đè vào sau đó lại đóng 7zip lai đem file rom đó đi sign là được

sent from my lg-f160l using lg việt mobile app

giải nén file .zip backup từ máy đt rồi chếp đè vào file rom có sẵn ah?? ko giải nén file rom có sẵn hình như nó báo " access denied"

bạn không hiểu ý mình rồi cái cần là những file ảnh của rom mà bạn sao lưu thành rom.zip gồm có boot.img ,system.img moderm.img ,đẻ có được những file có đuôi.img thì ta phải backup ra trên điện thoại bằng công cụ trên ,khi ta có các file system.img ,boot.img ,moderm.img copy từ điện thoại vào máy tính để 1 thư mục nào đó ,sau đó bạn cần có 1 bản rom khác dang zip của máy có chứa file system.img boot.img moderm.img,dùng 7zip mở bản rom này không giải nén nhé sau đó dùng chuôt kéo file system.img ,boot.img,moderm.img của thư mục bạn luu ở trên vào rom đang ở 7zip sau đó đóng 7zip lai ,đổi tên rom đó thành update.zip và sign rom đó

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối