Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 64
    thank chủ thớt <3

máy mình ko thấy "ko cho ứng dụng chạy nền", tunglam95 giúp mình vs nhé !

vs mình nghe đồn nếu ko xài 3g thì chuyển về gsm đỡ tốn pin, có đúng ko ?

sent from my lg-f100l using tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi hunglonely

vs mình nghe đồn nếu ko xài 3g thì chuyển về gsm đỡ tốn pin, có đúng ko ?

ai chả biết xài 3 thì tốn pin,bạn dùng gsm thì vào mạng sao đc,bật tắt 3g hợp lý là ok rồi.

Trích dẫn Gửi bởi chau ngoc
    ai chả biết xài 3 thì tốn pin,bạn dùng gsm thì vào mạng sao đc,bật tắt 3g hợp lý là ok rồi.
    mình bít 3g hao pin nhưg mìh set gsm thấy mức độ tụt pin vẫn vậy (vu1 pin khá trâu), nhà và c. ty đều có wifi nên khỏi phải xài 3g, 3g vn chậm mà mắc, khỏi xài đỡ bực

Trích dẫn Gửi bởi hunglonely

đã tìm thấy

Trích dẫn Gửi bởi tunglam95
    mình chắc chắn trong đây anh em nào cũng có trên tay một em smartphone chạy hệ điều hành android....nhưng làm sao để sử dụng máy được tốt nhất thì có lẽ nhiều anh em còn chưa biết,thế nên hôm nay mình sẽ chia sẻ với anh em vài điều cần chú ý khi sử dụng smartphone android từ bản thân mình để anh em có thể kiểm soát "vợ" mình tốt nhất có thể :
    • tất cả các app "tiết kiệm pin" trên google play thì hầu hết là các app "trá hình" chứ toijan,virus hay những nội dung quảng cáo (gây hao 1 lượng pin kha khá) tạo nên ức chế cho người dùng và cộng đồng quốc tế đã lên tiếng cảnh báo chúng ta thế nên anh em mà có app thì nhanh tay mà "xoá nhanh không hối tiếc" ops: .

view attachment 5037

• anh em cũng không nên sử dụng các phần mềm,app kill bộ nhớ đệm (ram) nữa vì điều đó không tốt cho quá trình xử lí dữ liệu của máy khi đang hoạt động,hãy để máy được chạy "tự nhiên là chính mình" nhất,khi bộ nhớ đệm đầy thì máy sẽ tự động ra lệnh rút bớt các chương trình khởi chạy cũ gây trống ram dành "không gian đó" cho các tác liệu mới của người dùng...nếu bạn thích thì máy cũng có hệ thống kill ram na ná như các app kill ram của bên thứ 3 : vào setting => chọn "tuỳ chọn nhà phát triển" => chọn "không cho ứng dụng chạy nền" và vào "giới hạn quá trình nền" chọn mục "không cho chạy nền"...và mình cũng không khuyến khích các bạn cài app của bên thứ 3 kill ram vào máy :d .

view attachment 5039

view attachment 5041

• hạn chế tối đa việc cài các app apk và các file đuôi exe vào máy vì đó là 2 thứ gây ra virus,toijan máy nhiếu nhất và khả năng gây ra lỗi phần mềm (xung đột với máy) các bạn cũng từng bị đang dùng 1 app apk thì bị out đột ngột ra ngoài đúng không ...và máy mình thì mình cũng cài cực ít app apk và file exe :unsure: .

view attachment 5043

• bạn nên thận trọng với các app khi sử dụng đòi mình phải nhắn tin với 1 mã hiệu nào đó đến 1 dãy số 4 số tổng đài nào đó để có thể tiếp tục được sử dụng app hay để có thể có được ảnh nóng hay những link *** :thumbsdown::thumbsdown::thumbsdown: (khi sử dụng app "đen tối").....và mình thấy các app kiểu đó thường nguồn gốc từ...việt nam :alien::alien::alien:.

view attachment 5044

• cứ tầm 1 tuần hay nửa tháng bạn nên dành 1 khoảng thời gian để có thể ngồi lại kiểm tra tất cả các dữ liệu trong máy xem cái nào cần thì giữ lại,cái nào không cần nữa thì xoá đi,lâu lâu lại "tổng vệ sinh" dữ liệu máy sẽ giúp mình nắm được xem có dữ liệu "xấu" nào có đang ở trong nấy mình hay không và việc giảm tải dữ liệu cũng sẽ giúp máy được "đào thải những không cần thiết và dành không gian đó cho các dữ liệu lưu trữ mới :giggle:.

view attachment 5046

• bạn nên "vệ sinh" em smartphone của mình bằng chút khăn giấy thấm với chút nước lau qua màn hình và xung quanh toàn bộ thân máy và nếu chi li thì đem cái ốp lưng (cứng hay mềm ngoại trừ bao da hay ốp da cho máy) đi rửa bằng hỗn hợp nước + ít xà phòng để có thể giúp cả máy lẫn ốp đều được sạch sẽ sau bao ngày bụi bặm và giữ được cho máy đỡ xuống cấp nhanh về ngoại hình .

view attachment 5047

• khi máy hỏng phần mềm hay phần cứng,nếu điều đó vượt quá tầm kiểm soát hay khả năng của bạn thì bạn nên đưa máy đến "chuyên gia" gần với mình nhất để sửa chữa chứ không nên "cố đấm ăn xôi" kẻo "chữa lợn đau mắt thành lợn mù" thì chết :x3::barefoot:.

view attachment 5048

mình sẽ cố tìm hiểu và update thêm cho anh em những "điều hay ho" khi sử dụng smartphone android hơn nữa...:laugh::d:laugh:
    bác giúp e tí.bác có biết cách phân biệt dock với pin chuẩn hay lô của con lg f240l k?e mua pin với dock,mà sạc toàn 4,5-5h mới đầy.hix.biết là dùng sạc samsung 2a nó k đc như sạc 1.8a zin của lg gpro,nhưng cũng làm j đến nỗi thế được?

Trích dẫn Gửi bởi tunglam95
    với lại mấy kiểu app đó em cũng dùng chán chê rồi mà...không thấy hữu ích cho nên mới xoá đi anh à
    setcpu minh dung thu roi, lam lag het ca may ay chu. pin do ton hon teo ko bo~, dc 1 ngay xoa luon

ko nên nặng nề. vào batteryr info sẽ rõ. set cpu hầu như ko có tác dụng về pin. chỉ có giảm nhiệt độ thôi. màn hình và các thứ của google chiếm 70-80% pin. vậy thì chỉ hạn chế về data của gg và giảm thiểu độ sáng màn hình mới tk pin . được. ngoài ra vài đt lg mới như g2 trở lên dùng loại màn hình đặc biệt tp pin. bạn nào dùng g2 song song với con lg cũ hơn sẽ thấy rất rõ.
    mình nhan mạnh cho các dòng lg từ gpro trở xuống. chỉ có giảm độ sáng mh và tắt xoá các dv của gg là xong.
    bạn nào muốn tkp test thử pin tăng 10-20% luôn

tanthang.net vest trẻ. complet nam. 54 khâm thiên. hà nội

Trích dẫn Gửi bởi thanhhanhlove
    ko nên nặng nề. vào batteryr info sẽ rõ. set cpu hầu như ko có tác dụng về pin.
    sét cpu chủ yếu tiết kiệm pin chờ nhé

sent from my lg-f100s using tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi vn.chemgio
    sét cpu chủ yếu tiết kiệm pin chờ nhé

sent from my lg-f100s using tapatalk
    mình biết là co' tác dụng nhưng ko nhiều:

pin= màn hình 50-60%+ gg các loai 10-20%

trên lý thuyết dù bạn co' tk pin 1 nửa là 50% qua cpu cũng ko co' nhiều ý nghĩa vì con so là quá ít .

nhưng chỉ cần 10% của màn hình + các dv của gg cũng rất nhiều
    ý mình là vậy. thuoc cần uong đúng bệnh

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối