Kết quả 1 đến 10 của 10

Hiện ngôn ngữ ẩn cho LG

mình đang up lại fw cho 1 máy lg nhưng không có tiếng việt, sau khi xả các file apktool ra thì thấy trong đó đã có sẵn các file ngôn ngữ của tiếng việt trong apk "values-vi" trong framework-res rồi nhưng trong cài đặt trong máy thì không hiện, có nghĩa là đã có 1 file nào đó quy định hiện các ngôn ngữ trong máy, các bác hay làm rom cho lg cho mình xin ít kinh nghiệm về ngôn ngữ ẩn của lg dc ko. ?

như trên samsung thì chỉ cần xả file apk ra và thêm values-vi vào \framework-res
    es\ rồi đóng gói lại là trong cài đặt tự nhận ra ngôn ngữ tiếng việt, còn lg thì con có con không có.

1. khái niệm gọi hồn (đó là câu dân thợ mình tự đặt thì phải ): hiểu nôm na là các máy hđh android bị ẩn ngôn ngữ,ta làm cho nó hiện full.
    2. cách gọi hồn (tùy từng dòng máy nhé )

i. samsung :
    cách 1 : dùng app thứ 3 (morelocale...)
    cách 2 : gọi trược tiếp thông qua edit trong system/csc/language.xml (mình thì hay root máy rồi xóa files language.xml là ok ).
    cách 3 : build tar. build cache.img hoặc cache.img.ext4.
    cách 4 : dùng files gọi ngôn ngữ qua recovery tại đây

ii. htc :
    cách 2 : edit files system/customize/cid/default.xml
    thêm vi_vn vào default.xml,hoặc xóa default.xm
    iii.lg : (model d329 ok )
    cách 2 : edit files system/build.prop
    (ro.lge.custlanguageset=true chuyển true thành false)
    iv . zte-huawei :
    cách 2 : edit system/etc/customize/default.xml
    thêm vi_vn vào default.xml,hoặc xóa default.xml

rõ ràng là vậy, nhưng vẫn chưa tìm thấy của lg nó ở đâu (trong build.prop cũng bật rồi mà ko thấy hiện), con này là lg fino, đã dùng morelocale để hiện ngôn ngữ ẩn ra nhưng trong cài đặt thì ko hiện chọn tv (mấy con lg khác thì vẫn hiện) có thể ngôn ngữ dc quản lý bởi 1 file xml nào đó như của samsung (language.xml)

Trích dẫn Gửi bởi goldenfish
    rõ ràng là vậy, nhưng vẫn chưa tìm thấy của lg nó ở đâu (trong build.prop cũng bật rồi mà ko thấy hiện), con này là lg fino, đã dùng morelocale để hiện ngôn ngữ ẩn ra nhưng trong cài đặt thì ko hiện chọn tv (mấy con lg khác thì vẫn hiện) có thể ngôn ngữ dc quản lý bởi 1 file xml nào đó như của samsung (language.xml)
    tùy con bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi goldenfish
    ro.lge.custlanguageset=true chuyển true thành false
    làm done chưa chệch cây nào.chắc bác gặp máy ma quá :hearteyes:

Trích dẫn Gửi bởi thanhnampdaviet
    1. khái niệm gọi hồn (đó là câu dân thợ mình tự đặt thì phải ): hiểu nôm na là các máy hđh android bị ẩn ngôn ngữ,ta làm cho nó hiện full.
    2. cách gọi hồn (tùy từng dòng máy nhé )

i. samsung :
    cách 2 : gọi trược tiếp thông qua edit trong system/csc/language.xml (mình thì hay root máy rồi xóa files language.xml là ok ).
    cách 3 : build tar. build cache.img hoặc cache.img.ext4.
    cách 4 : dùng files gọi ngôn ngữ qua recovery tại đây

ii. htc :
    cách 2 : edit files system/customize/cid/default.xml
    thêm vi_vn vào default.xml,hoặc xóa default.xm
    iii.lg : (model d329 ok )
    cách 2 : edit files system/build.prop
    (ro.lge.custlanguageset=true chuyển true thành false)
    iv . zte-huawei :
    cách 2 : edit system/etc/customize/default.xml
    thêm vi_vn vào default.xml,hoặc xóa default.xml
    các cách hiện tiếng việt có ap dụng đc cho máy samsung s6 s7 note 5 att,tmo ko bác?

Trích dẫn Gửi bởi worldphone
    các cách hiện tiếng việt có ap dụng đc cho máy samsung s6 s7 note 5 att,tmo ko bác?
    att-tmo không có full tiếng việt đâu,nên ko thể dùng cách này được,thườn att-tmo phải dịch thêm vài apk nữa

Trích dẫn Gửi bởi thanhnampdaviet
    att-tmo không có full tiếng việt đâu,nên ko thể dùng cách này được,thườn att-tmo phải dịch thêm vài apk nữa
    vâng, làm mấy con att-tmo này khoai quá

gọi trược tiếp thông qua edit trong system/csc/language.xml (mình thì hay root máy rồi xóa files language.xml là ok ).

khái niệm gọi hồn (đó là câu dân thợ mình tự đặt thì phải ): hiểu nôm na là các máy hđh android bị ẩn ngôn ngữ,ta làm cho nó hiện full.