Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 136

Hướng dẫn mod cánh ở 2 bên đòng hồ

xin cám ơn bài viết chuyển đồng hồ vào giữa của bạn tungbi2610 (chuyển đòng hồ vào giữa nhìn mới đẹp :d) và bài viết hướng dẫn làm cánh ở 2 bên đồng hồ của bạn phiden96 ở diễn đàn devteam.vn. vì mình đang xài g2 nên sẽ lấy code của g2 để hướng dẫn cho các bạn. các bạn có thể tham khảo bài viết gốc ở đây:
    http://devteam.vn/forum/android-tha...he-thong/257-huong-dan-mod-systemui-1-so-kieu
    • đầu tiên các bạn cài đặt apktool ta được thư mục apktool ở ổ c. lấy file framework-res.apk + lge-res.apk ở trong system/framework và file lgsystemui.apk ( không cần deodex) ở system/priv-app copy hết vào thư mục apktool ở ổ c. sau đó bật start > run > cmd. hiện ra bảng cmd các bạn đánh theo lần lượt:

cd\
    cd apktool
    apktool if framework-res.apk
    apktool if lge-res.apk
    apktool d lgsystemui.apk

• các bạn vào thư mục apktool trong ổ c sẽ thấy có 1 thư mục là lgsystemui
    • truy cập vào thư mục lgsystemui đó - các bạn mở thư mục res - mở tiếp thư mục layout và mở file status_bar.xml bằng notepad ++

• các bạn tìm đến dòng code mà bắt đầu bằng <com.android.systemui.statusbar.policy.clock ...
    • xóa toàn bộ cả dòng đó đi
    • tìm tiếp đến đoạn code mà bắt đầu bằng :
      <com.android.systemui.statusbar.phone.tickerview ...
      <textview android:textappearance="@style ...
      <textview android:textappearance="@style ...
      </com.android.systemui.statusbar.phone.tickerview>
      </linearlayout>

• đặt trỏ chuột vào cuối dòng </linearlayout> ở đoạn code đó - sau đó ấn enter để xuống dòng. khi xuống dòng rồi thì các bạn ấn 4 dấu cách ( space ) để lùi vào đầu dòng. sau đó các bạn thêm đoạn code này vào
    <linearlayout android:gravity="center" androidrientation="horizontal" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="fill_parent">
    <com.android.systemui.statusbar.policy.clock android:textappearance="@style/textappearance.statusbar.clock" android:textsize="17.0dip" android:textcolor="#ffffffff" android:gravity="right|center" android:id="@id/clock" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:singleline="true" />
    </linearlayout>

các bạn thấy dòng thứ 2 khi mình chép vào không <com.android.systemui.statusbar.policy.clock ...

chép dòng code sau lên trên nó
    <textview android:android:gravity="left|center" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:singleline="true" />

rồi chép tiếp dòng code sau ở dưới nó như hình là được

<textview android:android:gravity="right" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:singleline="true" />

sau đó save lại.
    tiếp theo các bạn down 2 file ảnh cánh trái và cánh phải copy vào thư mục res/drawable-xxhdpi
    link down
    http://www.fshare.vn/file/tkkcj3rw4t/

các bạn mở cmd lúc đầu lên đánh lệnh
    apktool b lgsystemui
    chờ cho nó build xong rồi về thư mục apktool ở ổ c mở file lgsystemui.apk bằng 7zip lên kéo 2 file meta-inf + androimanifest.xml thả vào thư mục apk theo đường dẫn c:\apktool\lgsystemui\build\apk.
    tiếp tục mở cmd lên sau đó đánh tiếp apktool b lgsystemui một lần nữa rồi chờ cho nó build tiếp là hoàn thành. vào thư mục dist trong c:\apktool\lgsystemui lấy file lgsystemui.apk đã sửa xong cho vào máy và tận hưởng nhé :inlove:

code này làm được trên g2 isai ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi hunganhnguyen
    code này làm được trên g2 isai ko ạ?
    chắc được bạn làm thử đi

gửi từ lg-f320l của tôi bằng cách sử dụng tapatalk 2

cho cái review

Trích dẫn Gửi bởi nghiabradyle
    cho cái review

Trích dẫn Gửi bởi lamtieu
    tại sao phải làm nhiều bước vậy bác ơi, ví dụ bác post lên 2 file cuối cùng rùi e cho vào máy thì có đc ko ak?

hướng dẫn mod 2 cánh chím bên sóng và pin đi bác

Trích dẫn Gửi bởi hunganhnguyen
    tại sao phải làm nhiều bước vậy bác ơi, ví dụ bác post lên 2 file cuối cùng rùi e cho vào máy thì có đc ko ak?
    bạn nghĩ đơn giản quá, đây là mình chia sẻ cách làm cho mọi người, nếu share file lên bạn xài rom khác mình cài vào treo máy thì sao

Trích dẫn Gửi bởi anhtuong1007
    hướng dẫn mod 2 cánh chím bên sóng và pin đi bác
    bạn lấy ảnh pin và sóng muốn đổi, đổi tên nó thành tên pin và sóng rồi kéo thả vào drawable-xxhdpi khi mở lgsystemui.apk bằng 7zip

mod này có bị đè thông báo vào đồng hồ không bác ơi

Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối