Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

[TUT] MOD ROM BẰNG XPOSED

một cách mod đơn giản với newbie :d cá nhân đánh giá rất cao tính năng của nó >>> đó là xposed sau đây mình sẽ giới thiệu vài tính năng hữu ích của nó ^^ kết nhất quả mod icon pin , crt off và longpress vol để next bài hát
    - giao diện :

- cách thức hoạt động : đây là framework do thành viên rovo89 trên xda phát triển , các dev sẽ dựa vào để dev ra các mod dạng file apk hay còn gọi là các module , và để áp dụng các module này chúng ta cần cài xposed installer
    - cách dùng chọn install/update >>> đợi nó chạy >>>> chọn reboot để apply
    + sau khi reboot xong thì việc tiếp theo là chúng ta lên xda để down các module về và chạy tích vào cái cần mod( như hình dưới ) or có thể down gói patch flash qua recovery ( nó tự add module theo đường dẫn data/app nên các bạn đừng lo lắng ngốn dung lượng system/app )
    http://www.mediafire.com/download/dhqdm5y48kvtwkb/xposed_mod.zip
    ( trong đây mình tổng hợp các module thay icon pin , v.v...... các bạn tự vọc . lưu ý có 1 số cái ko có hiệu lực đối vs lg chỉ cho samsung or htc )

cái này là đẻ mod icon pin

cái này để mod crt off or longpress vol để next bài

- sau khi đa tích chọn các bạn chuyển qua tab framework chọn soft reboot :d have fun !

ủng hộ

bác ơi cụ thể thêm chút nữa đi ạ ( ví dụ bác minh họa mod một cái gì đó cụ thể).
    với lại bác nào rành làm 1 bài hướng dẫn về mod theme, status bar, background, việt hóa... cho anh em học hỏi, mình gà nhưng cứ ăn sẵn thì khó coi, mà muốn học hỏi thì chẳng biết làm thế nào, lỡ mò vớ vẩn nó hư thì bỏ miẹ , lên topic thấy các bác thảo luận mà hoa hết cả mắt, chả biết gì

làm là đc ntn nè b.icon pin đó

Trích dẫn Gửi bởi quangvn88
    làm là đc ntn nè b.icon pin đó
    làm xong nhìn cái icon pin mà phê

mình flash gói patch ở trên xong chạy xposed installer.chọn install/update >>> đợi nó chạy >>>> chọn reboot để apply.vào module thì nó báo :no xpóned modules we found!
    vậy là sao nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi leanh13
    mình flash gói patch ở trên xong chạy xposed installer.chọn install/update >>> đợi nó chạy >>>> chọn reboot để apply.vào module thì nó báo :no xpóned modules we found!
    vậy là sao nhỉ?
    bác có thể bung ra và nhét vào data/app or system/app or cài như apk bình thường nhé :d

hay lắm cá ba sa

mình cài xponsed tweakbox chọn next track = volume,khi màn hình tắt là máy tự reboot,why?

Trích dẫn Gửi bởi leanh13
    mình cài xponsed tweakbox chọn next track = volume,khi màn hình tắt là máy tự reboot,why?
    cái đó lỗi mà a.thằng dũng nó có ghi 1 số cái o dùng đc cho lu mà.hjhj.a chơi ngay 2 cái modul cuối đúng o

gửi từ lg-lu6200 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk 2

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối