Kết quả 1 đến 4 của 4

Kích hoạt đầy đủ tính năng cho Google Play

nhân dịp google đưa bàn phím mặc định của android lên play store và không cho việt nam tải thì chợt nhớ quả thực trước giờ họ vẫn phân biệt đối xử với chúng ta như vậy. không chỉ có android keyboard mà còn nhiều nội dung khác bị giới hạn, có lẽ cũng không ít lần bạn gặp trường hợp tìm hoài mà không thấy một phần mềm trên play dù đã đánh tên chính xác, đơn giản vì nó không cho tải từ việt nam. bạn không chơi với mình thì mình tìm cách chơi với bạn vậy, trước đây có phần mềm tên market enable để kích hoạt đầy đủ tính năng cho google play, tuy nhiên giờ không còn dùng được nữa, và dưới đây là cách khác để làm. mình đã thử nghiệm và áp dụng được cho google play phiên bản mới nhất. về cơ bản là chúng ta sẽ truy cập play thông qua vpn để google tưởng rằng truy cập xuất phát từ mỹ.

các yêu cầu và phần mềm cần có:
    • máy đã được root
    • cài hotspot shield vpn và market access
    1 – hotspot shield vpn

một cài tên rất quen thuộc, trước đây hay được người dùng máy tính windows sử dụng để có thể truy cập vào facebook. hotspot shield vpn trên android cũng có tính năng tương tự như trên các hệ điều hành khác, tạo kết nối đến mạng riêng ảo (vpn), khiến cho google nghĩ rằng bạn đang truy cập từ mỹ chứ không phải việt nam. hotspot shield miễn phí trên google play, và có hẳn một website hỗ trợ bằng tiếng việt tại đây.

việc duy nhất bạn cần làm sau khi cài đặt xong hotspot shield đó là nhấn vào “protect my connection!”. phần mềm sẽ tự động thực hiện việc kết nối, sau khi kết nối thành công thì cái kiêng ở góc trái của thanh statusbar sẽ chuyển sang xanh.

việc truy cập internet thông qua vpn sẽ ảnh hưởng đến tốc độ truy cập mạng của bạn, vì thế sau khi đã kích hoạt xong cho google play thì nên tắt nó đi. ngoài ra trong mục settings của hotspot shield còn có 1 lựa chọn “start on boot”, nếu không muốn chạy phần mềm này ngay sau khi khởi động lại máy thì bạn bỏ lựa chọn này đi

​<div style="padding-left: 30px">2 – market access

tiền thân của market access chính là phần mềm market enable đã được giới thiệu nhiều trong tinh tế. phần mềm này sẽ giải lập id của nhà mạng, trong trường hợp này thì chúng ta sẽ dùng nó để đổi sim numeric thành 310260, là id của t-mobile. thực ra thì bạn đổi thành nhà mạng nào của mỹ cũng được, nhấn vào tab provides và chọn một nhà mạng bất kì.

như hotspot shield, market access cũng có lựa chọn chạy ngay sau khi khởi động lại máy: “emulate on boot”. nếu không muốn thì bạn có thể bỏ chọn nó.​

<div style="padding-left: 30px">​3 – tắt dịch vụ định vị - location

sau khi đã cài đặt và thiết lập hai phần mềm trên thì vẫn còn một bước nữa bạn cần làm đó là tắt dịch vụ định vị (location) của máy đi. để tắt thì truy cập vào settings -> location, và bỏ chọn hết trong này đi.

việc làm này khiến cho google play không định vị được bạn và nó sẽ sử dụng các thông tin ở trên. tới đây rồi thì bạn có thể truy cập vào google play được rồi. lần đầu tiên chạy sẽ hơi lâu vì google play sẽ thiết lập lại một vài tuỳ chỉnh, và thêm các tính năng mà ở việt nam bị giới hạn, không thấy.

giờ thì có thể tận hưởng được rồi. sau khi đã kích hoạt xong cho google play thì bạn có thể tắt hotspot shield vpn đi được rồi. các thiết lập sẽ không bị mất, google play vẫn sẽ hoạt động, chỉ khi bạn khởi động lại máy thì mới cần phải làm lại từ đầu.​

nguồn: vuhai6 - tinhte.vn
    </div></div>
    <div style="text-align: left">​
    </div>

mình có dẫn nguồn mà

cách này hết xài đc rùi bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi nakapi
    cách này hết xài đc rùi bạn ah
    bạn nói sao vậy, mình vẩn xài đc mà, lại còn vào bằng 3g nữa đấy.