Đàn Guitar Classical trong vòng giá 1000k – 4000k chỉ dành cho những người đang khảo sát sở thích của chính mình với cây Guitar hoặc với những bạn sinh viên quá eo hẹp về tài chính

Bạn có thời gian rảnh, đam mê âm nhạc & muốn tập chơi đàn guitar mức giá tầm trung? Bạn bắt đầu luyện tập mà còn gặp trở ngại khi chọn cho mình một cây guitar phù hợp vì không có khái niệm, kiến thức về nhạc cụ? Cùng tham khảo chủ đề của chúng tôi.

Có quá nhiều loại guitar trên thị trường có thể làm cho bạn sẽ thấy khó khăn khi không biết phải chọn cho mình loại guitar nào, dây nào thì thích hợp cho người vừa mới mở đầu làm quen với đàn guitar giá vừa phải. Nhưng mọi chuyện cũng không quá khó khăn nếu bạn chú ý vài điều sau đây:

Với một chiếc đàn guitar giá mềm mới loại Classical Guitar giá của nó chỉ từ 400-600k. Tuy nhiên, nếu bạn muốn sở hữu một cây Guitar Acoustic có chất lượng tương đối ổn thì hãy bỏ không những vậy 200 ngàn. Những loại đàn này tương đối thích hợp cho những người mới học chơi đàn guitar cho sinh viên, hoặc những người có túi tiền không được rủng rỉnh lắm. Ngược lại, những bạn có điều kiện hoặc muốn đầu tư cho đam mê của mình thì có thể chọn mua một vài loại đàn cao cấp hơn. Giá của một chiếc đàn guitar cho sinh viên loại chất lượng cao có thể lên tới khoảng 4 triệu đồng, song chất lượng của nó thì khỏi phải chê, thường là các loại đàn guitar giá mềm electric. Chất lượng âm thanh của đàn rất quan trọng, vì thế bạn cần suy xét và chọn lọc kỹ khi mua đàn guitar giá vừa phải để hành trình học của chính mình thuận lợi hơn. Dĩ nhiên, bao gồm cả giá cả của mỗi loại nữa nhé!

Để tránh mua phải hàng giả, kém chất lượng bạn phải tìm hiểu thật kĩ. Khi mua đàn guitar giá mềm, chỉ cần mệnh giá thích hợp, kiểm tra đàn có bị lỗi hay chưa, dễ đánh, âm thanh bạn thích, & chế độ bảo hành tốt thì bạn có thể an tâm mua. Kể cả đây chính là sản phảm của Việt Nam hay của Trung Hoa.

Học đàn guitar cho sinh viên không giống với các loại đàn khác bởi người chơi phải đổi đàn khi tăng level. Do thế, bạn phải xác định sẽ mất một khoản kha khá để mua nhạc cụ nhé. Quan trọng hơn, kiến thức âm nhạc và tài năng của bạn sẽ được phát triển theo từng khóa học.