Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 55

Hướng dẫn tự làm Theme cho LG Home

link các thứ cần dùng dowload về để hết ngoài desktop cho tiện
    *apk tool
    https://drive.google.com/open?id=0bz1n_vfs0u1cctjpyjdqs2zlrhc
    *7zip https://drive.google.com/open?id=0bz1n_vfs0u1cotd6vnfvdvbrvgs
    *notepad++ https://drive.google.com/open?id=0bz1n_vfs0u1cuznhu00tzvh4elu
    *lg themepark patch https://drive.google.com/open?id=0bz1n_vfs0u1cumlglxbuzu0zree
    *code theme https://drive.google.com/open?id=0bz1n_vfs0u1cumjirwfsb3rzdeu
    *thư mục thành phần trong theme https://drive.google.com/open?id=0bz1n_vfs0u1czfpxqzizrmxwq1u
    apk tool giải nén copy nguyên thư mục vào ổ c rồi send to desktop
    7zip
    notepad++ cài đặt vào máy tính
    lg themepark patch giải nén
    code theme mở lên bằng notepad++
    thư mục thành phần trong theme
    giải nén
    giờ vào thư mục lg theme park mở file themepark.exe

chọn new và điền tên theme vào ô theme name ở đây mình ví dụ là đang làmtheme nimbbi rồi chọn ok
    vào ổ c sẽ thấy có thư mục lg theme park vào đó sẽ thấylghome3_theme_nimbbi copy nguyên thư mục này vào thư mục apktool trong ổ c rồi đổi tên nó thành nimbbi luôn
    giờ mình vào thư mục thành phần trong theme đả giải nén copy thư mục smali + file apktool.yml vào thư mục nimbbi nằm trong thư mụcapktool ở ổ c
    tiếp tục vào thư mục thành phần trong theme vào tiếp thư mục res copy 4 thư mục drawable + drawable-xxhdpi + values + xml vào thư mục res nằm trong thư mục nimbbi
    xóa thư mục libsrc trong thư mục nimbbi
    vào thư mục nimbbi mở file apktool.yml lên bằng notepad++

sửa dòng 0000 mình đả bôi xanh vì mình đang ví dụ là nimbbi nên mình sẽ đổi tên nó là nimbbi rồi save lại
    vào tiếp thư mục res > values cũng mở file strings lên bằng notepad++

sửa dòng 0000 ở trên là nimbbi (ghi hoa chữ n) và dòng 0000 ở dưới là tên người làm theme ví dụ mình là trananhvan1989 rồi save lại
    vào tiếp thư mục xml mở file theme_resources lên bằng notepad++

sửa dòng 0000 thành nimbbi (ghi hoa chữ n) rồi save lại
    vào thư mục drawable sẽ thấy file hình tên icon các bạn sẽ hình dung file này mỗi khi bấm cài đặt 1 file apk theme hoặc 1 file apk nào khác như facebook thì nó sẽ hiện icon facebook việc của các bạn là kiếm 1 hình đại diện phù hợp cho theme rồi đổi tên nó thành icon copy đè vào file icon trong thư mục drawable
    vào thư mục drawable-xxhdpi sẽ thấy 6 file cần thay đổi
    lg_dockmenu_ic_allapps
    lg_dockmenu_ic_allapps_pressed

2 file này là hình của icon menu trong màn hình home trên điện thoại
    lg_homescreen_preview
    lg_homescreen_preview_work

file _preview này là hình minh họa theme trong tab chủ đề khi chúng ta vào thay đổi theme
    và file _preview_work mình nghĩ nó là file có thể giúp thay đổi icon ngoài màn hình khóa theo theme
    lg_homescreen_wallpaper
    lockscreen_wallpaper

2 file này 1 là hình nền home 1 là hình nền màn hình khóa
    chỉ việc kiếm hình phù hợp với theme rồi đổi tên y chang copy đè vào thôi
    giờ tới việc kiếm code cho app và icon của app
    icon thì các bạn vào ch play tự tìm 1 bộ thật đẹp nếu như nó có tính phí thì đừng lo vào appvn là có hết nhưng mà nên vào appvn trên máy tính để dow file apk của icon nhé sau đó dùng 7zip giải nén file apk ra tìm tới thư mục chứa icon theo đường dẫn ví dụ như nimbbi_2.2.0 > res >drawable-nodpi-v4

vào thư mục drawable-nodpi-v4 sẽ có nhiều icon app cho các bạn chọn icon nào có thì tốt còn ko có thì chịu nhé bạn nào rành photoshop có thể tự tạo icon thì quá tuyệt luôn
    giờ đến cách lấy code của app các bạn vào playstore search applicationreader
    https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tundem.applicationreader

cài đặt và mở lên đợi nó xoay vòng vòng update xong vuốt màn hình qua phải sẽ hiện tên app có trong điện thoại muốn lấy code app nào thì thì bấm vào app đấy và copy cái dòng componentlnfo
    vào thư mục xml mở file theme_resources lên bằng notepad++
    cấu trúc của code app sẽ là
    <appicon name=" dòng componentlnfo (xóa bỏ dấu ngoặc } đi nhé) " image="tên icon" />
    ở đây mình ví dụ app ampere
    <appicon name="com.gombosdev.ampere/com.gombosdev.ampere.mainactivity" image="ampere" />
    tên icon là ampere thì icon hình của các bạn cũng phải là ampere nếu như mà gõ nhầm tên icon là ampero khi cài đặt theme icon ko đổi theo theme thì phải sửa lại cho đúng nhé ^^
    mình có cả link file code theme cho các bạn dow ở đầu bài có hầu hết tất cả các code ứng dụng thông dụng nhất hiện nay chỉ việc mở lên copy và dán qua bên file theme_resources ở thư mục xml trong theme các bạn đang làm là được nếu thiếu app nào thì tự lấy code như hướng dẫn ở trên.
    trong file code theme các bạn dow về còn có cả code thay đổi thứ và ngày trên icon lịch nữa
    <calendarinfo draw_text="true" image="lg_launcher_ic_calendar" date_text_size="25" date_x_offset="0" date_y_offset="0" date_text_color="111111" />
    <calendarlargeinfo draw_text="true" image="lg_launcher_ic_calendar" date_text_size="54" date_x_offset="0" date_y_offset="0" date_text_color="111111" />
    2 code này nếu icon lịch của bạn nào có diện tích hình bị thu hẹp thì dùng code này nó sẽ chỉ hiện ngày mà thôi ko hiện thứ bạn nào dùng theme material của mình sẽ thấy nó hiện ngày mà ko hiện thứ
    <calendarinfo draw_text="true" image="lg_launcher_ic_calendar" day_text_size="9" date_text_size="25" day_x_offset="0" day_y_offset="0" date_x_offset="0" date_y_offset="0" day_text_color="000000" date_text_color="000000" />
    <calendarlargeinfo draw_text="true" image="lg_launcher_ic_calendar" day_text_size="18" date_text_size="54" day_x_offset="0" day_y_offset="0" date_x_offset="0" date_y_offset="0" day_text_color="000000" date_text_color="000000" />
    2 code này thì sẽ giúp icon lịch hiện đầy đủ thứngày
    mấy thông số như size="25" "19" "54" là cỡ to nhỏ của ngày
    còn color="000000" "ffffff" là code màu mình thì chỉ dùng 2 code màu này 000000đen còn ffffff trắng
    và file lịch gốc của lg có tên là lg_launcher_ic_calendar
    các bạn phải có 1 file y như thế tên là lg_launcher_ic_calendar_empty

các file hình của icon app các bạn đổi tên cho đúng theo code thì copy bỏ vào thư mục drawable-xxhdpi
    sau khi xong các thứ như trên thì các bạn vào
    start > run gõ cmd
    gõ tiếp cd\ rồi enter
    cd apktool rồi enter
    apktool b nimbbi rồi enter để đóng gói theme lại
    xong rồi mình sẽ vào thư mục nimbbi trong đó sẽ xuất hiện 2 thư mục mới là builddist vào thư mục dist copy file nimbbi.apk đả đóng gói trở ngược ra thư mục apktool
    xong các bạn gõ tiếp dòng lệnh này vào để signed file theme(hơi dài copy cho khỏe)
    java -jar signapk.jar testkey.x509.pem testkey.pk8 file.apk signed.apk (sửa file thành nimbbi) rồi enter

vào lại thư mục apktool sẽ thấy file signed.apk lấy file này đổi tên thành nimbbi.apk(tất nhiên phải xóa file nimbbi.apk kia đi mới đổi tên file này thành nimbbi.apk được)đưa vào điện thoại cài đặt rồi tận hưởng theme do mình tự làm thôi
    nếu bạn nào đọc bài này mà không hiểu thì qua topic theme của mình
    http://lgviet.com/forum/threads/theme-lg-clickui-devo-material-bunnyfairy.46733/
    lấy theme của mình đưa vào thư mục apktool
    start > run gõ cmd
    gõ tiếp cd\ rồi enter
    cd apktool rồi enter
    apktool d nimbbi.apk rồi enter để bung theme ra
    vào đó xem cấu trúc mà mình làm sẽ hiểu ngay
    mong là qua bài này sẽ có thêm nhiều bạn làm đc nhiều theme đẹp cho ae dùng lg xài

b ơi, link của lg themepark patch lỗi r
    tks b

để xem lại

cho t hỏi thêm, dùng winrar thay cho 7z được k ạ?

Trích dẫn Gửi bởi imperator_1402
    cho t hỏi thêm, dùng winrar thay cho 7z được k ạ?
    chỉ có 7z mới giải nén apk ra để lấy icon app thôi bạn
    mình sửa lại link theme park rồi đấy

tks b. t đã tải được lg themepark :d

Trích dẫn Gửi bởi imperator_1402
    tks b. t đã tải được lg themepark :d
    ngâm cứu kiếm bộ icon đẹp đẹp làm theme share cho mềnh với nha

dùng apktool có vẻ hơi vất vả nhỉ. advanced apk multitool làm đơn giản lắm bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi dương thiên thắng
    dùng apktool có vẻ hơi vất vả nhỉ. advanced apk multitool làm đơn giản lắm bạn ah
    vất cả chỗ nào chỉ gõ vài dòng lệnh thôi mà bung và đóng gói rồi signed hết.

Trích dẫn Gửi bởi trananhvan1989
    vất cả chỗ nào chỉ gõ vài dòng lệnh thôi mà bung và đóng gói rồi signed hết.
    cái kia chỉ việc "enter" -> phím "số" -> và "y" thôi

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối