Trang 1 của 67 1231151 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 661

Hướng dẫn cài và sử dụng Recovery vĩnh viễn cho LTE2

Recovery touch vĩnh viễn cho LTE2.

LG LTE2 Recovery

Tải app LTE2 Recovery cung cấp bởi LGViet, cho phép cài đặt ứng dụng không rõ nguồn gốc trong Cài đặt/ bảo mật. Tiến hành cài đặt như các app thông thường khác.
    Sau khi cài đặt thì làm theo hướng dẫn trong hình dưới đây:

http://pan.baidu.com/s/1gdxbYtP
    https://drive.google.com/file/d/0B6hEazbgCxuRT1RlLU9ZTmxhTkU/edit?pli=1
    https://mega.co.nz/#!P4AhEJII!mFhnKstAO6jcFqtwr71s1PuRRAa8gXGxcUrkPqy mPfU

Lưu ý: Khi nhấn reboot recovery trong app này thì format sạch bộ nhớ trong nhé

----------------------------------------------------------------------------------------------------

Phiên bản Recovery non touch - Đã cũ, hãy sửa dụng phiên bản mới hơn ở phía trên.

Cám ơn tjchen đã mang thông tin tốt này về LGViet.com
    Cám ơn liangyz70 từ Gfan

Mới cập nhật link bản tiếng Anh rồi nhé

Lưu ý:
    Chỉ cài Rec vĩnh viễn trên Rom Stock 4.1.2 nhé, 4.0.4 sẽ bị treo logo.

Về Recovery vĩnh viễn - Mình ko nói sâu về nguyên lý hoạt động, chỉ nói tại sao nó quan trọng và hướng dẫn sử dụng.

Chế độ recovery vĩnh viễn được liangyz70 "tác động" vào phần recovery của máy, chế độ này mọi người hay gọi là chế độ tiếng Hàn, thực tế nó là 1 kiểu recovery để nhà sản xuất có thể tiến hành sửa chữa phần mềm.
    Recovery vĩnh viễn khác với chế độ recovery hoạt động trên ROM mà chúng ta đang dùng. Thông thường với Recovery trước kia, khi bị lỗi Security error - tức là kernel ko boot vào được thì chúng ta chỉ có nước KDZ lại. Nhưng với recovery vĩnh viễn thì khác, nó hoạt động độc lập với ROM, giống như chế độ Tiếng Hàn mà mình nói ở trên.

Việc này rất quan trọng, nhất là với các modder, việc sữa chữa, mod rom, port rom sẽ đơn giản hơn rất nhiều. Ví dụ khi mình port 1 ROM từ LTE3 sang, nếu gặp lỗi security error, chỉ cần boot vào chế độ Recovery vĩnh viễn này, thay thế các file cần thiết để nó boot được trở lại. Hoặc sử dụng adb / shell để thao tác các thứ ta cần.

Với người dùng thông thường, chỉ cần thủ sẵn 1 ROM backup sẵn, vào recovery vĩnh viễn restore lại là ngon lành cành đào, ko cần nghĩ về KDZ nữa.

Nói tóm lại mọi việc trở nên an toàn hơn rất nhiều cho tất cả mọi người, trong đại đa số trường hợp chỉ cần vào Recovery vĩnh viễn này là giải quyết được.

Bài viết bởi hoangnova từ LGViet.com - Cộng đồng yêu thích LG. LG Optimus LTE2, LG Optimus LTE, LU6200, OPtimus G...

- Đầu tiên bạn cần tải file này về flash thông qua recovery thường

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=3475961443&uk=522752934

Hoặc

https://docs.google.com/file/d/0B3J7gOQH7ViESG4yUnRSZkh0ZjA/edit

Điều đặc biệt là bạn có thể sử dụng Recovery trên ROM lẫn Recovery vĩnh viễn này song song mà ko ảnh hưởng gì cả, bình thường flash ROM bạn có thể dùng Recovery thường, ca nào khó đẻ thì chuyển lên tuyến trên là Recovery vĩnh viễn này.

- Hướng dẫn:

Để vào chế độ này, bạn cần tắt máy, giữ 2 phím Home + Volume up (tăng volume), cứ giữ nguyên như vậy rồi nhấn phím power, giữ 1 lúc máy sẽ vào chế độ Recovery.

Lưu ý, bạn ko thể gõ lệnh adb reboot recovery để vào recovery được. Nếu làm như vậy máy của bạn sẽ tự factory reset và bạn sẽ mất hết data. Cũng ko thể dùng app nào đó để vào được recovery này, chỉ có 1 cách duy nhất là bấm phím cứng như hướng dẫn ở trên.

Bài viết bởi hoangnova từ LGViet.com - Cộng đồng yêu thích LG. Hướng dẫn sử dụng recovery cho LG Optimus LTE 2. Flash ROM, root rec cho LG Optimus LTE2

Cái này mà dịch sang Tiếng Anh nữa thì tuyệt vời ông Mặt Zdời!

Thế này thì up rom tẹt

Có 1 thắc mắc là bt vẫn vào reco bằng phím cứng để up rom thì cái này có tác dung hơn ở cái rì nhỉ, ops: khởi động ấn home là vào reco mà

Sent from my LG-F160 using Tapatalk 2

Đang sửa lại tí

Trích dẫn Gửi bởi tomy100
    Có 1 thắc mắc là bt vẫn vào reco bằng phím cứng để up rom thì cái này có tác dung hơn ở cái rì nhỉ, ops: khởi động ấn home là vào reco mà

Hỏi dốt thế em, ko hề đọc bài ?
    Trường hợp bị lỗi ko vào đc recovery của ROM tính sao ?! ngồi KDZ lại à ?

Các dòng máy khác chưa có à anh :-)

Trích dẫn Gửi bởi hoangnova
    Hỏi dốt thế em, ko hề đọc bài ?
    E đọc r mà em bị bootlop hay rì ko vào đc thì toàn khởi động lại và ấn home là vào reco lun, nên ms hơi khó hiểu ops:

Nói chung là nó giúp dính lỗi security boot thì cái này vẫn vào rec để up lại rom được. Đối với ae hay mod rom thì nó phát huy tác dụng còn bình thường chả cần mấy.

Trích dẫn Gửi bởi tomy100
    E đọc r mà em bị bootlop hay rì ko vào đc thì toàn khởi động lại và ấn home là vào reco lun, nên ms hơi khó hiểu ops:

Security error thì kdz lại chứ vào sao đc.
    Cái Rec hiện tại em đang dùng đó nó chạy trên ROM, tức là buộc phải boot hệ thống lên nó mới chạy đc. Thêm nữa, nó cũng ko mount đc system để sử dụng shell (hoặc là a chưa biết cách).
    Việc quan trọng nữa là flash nó vào để đề phòng ko cần kdz lại, còn ta vẫn sử dụng song song 2 recovery được.

Trang 1 của 67 1231151 ... CuốiCuối