Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 105
    Trích dẫn Gửi bởi MinhPhucPro
    Chỉ có bạn hiểu đã nói rõ trên là lấy nền 4.1.2 rồi mà máy người kia cứ hỏi hoài. Đọc kĩ trước khi up chứ toàn xem tiêu đề là lo download về up ko ak.like cho bạn đọc và hiểu
    cứ thấy ROM là tải up chả thèm đọc gì rồi bị lỗi sao thì lại than rồi phàn nàn chán mấy thím kia ghê

Trích dẫn Gửi bởi Hữu Cường
    Mình xem ảnh thấ kernel là 3.4.0,theo như mấy bản rom mình thấy thìdungf kernel này sẽ là 4.1.2 nhưng bác thớt ghi là 5.1.2 vậy là dư nào. Ai up rồi cho mình hỏi rốt cuộc nó là 4.hay 5.
    Bạn keo thử 5.0 về mà kernel khác thì chụp up cho mình nhé. Bạn thử mua G3 cài 5. Đi rồi biết mình làm 5. Thì vô phiên bản android bấm liên tục là biết ak

Trích dẫn Gửi bởi duongcskk
    cứ thấy ROM là tải up chả thèm đọc gì rồi bị lỗi sao thì lại than rồi phàn nàn chán mấy thím kia ghê
    Đúng đã tải miễn phí rồi thấy rom nhào vô tải chẳng biết nó là rom gì rồi còn tỏ nguy hiểm nửa mới ớn chứ.hi

Trích dẫn Gửi bởi Hữu Cường
    Mình xem ảnh thấ kernel là 3.4.0,theo như mấy bản rom mình thấy thìdungf kernel này sẽ là 4.1.2 nhưng bác thớt ghi là 5.1.2 vậy là dư nào. Ai up rồi cho mình hỏi rốt cuộc nó là 4.hay 5.
    http://www.google.com.vn/search?saf...roid+5.0+lollipop+lg+g3&imgrc=-0sqVXXQMt-XEM:

thấy mấy bạn cãi cũng vui. mình có ý kiến thế này.
    rom 5.0 sdk=21
    rom 4.4 sdk=19
    rom 4.1 sdk=16
    xem ở build.prop là biết liền
    đó.
    còn cái tên hay phiên bản cũng là do mình edit lại
    rom mod là rom được edit trên 1 nền có sẵn.
    vd lte2 có nền sling, minimal, sphinx,... là sdk16. bạn thớt ghi là rom 5.0.1, nhưng xem trong build.prop là rom mod.
    còn rom port là rom được làm lại trên 1 nền cố định, có thay đổi boot, tz,... các phân vùng khác. xem trong build.prop có sdk cao hơn hoặc thấp hơn 16 gọi là rom port.
    vd rom 4.2 của dacasa chạy trên base 4.0. nhưng nó là 4.2
    g2 thì có docomo. lg japan chỉ hỗ trợ tới 4.2 nhưng vẫn có lollipop sd bình thường.
    ...
    tóm lại nhìn vào sdk là biết. còn tên gọi, ký hiệu là do người mod rom viết. cãi nhau làm gì cho mắc lòng.

với lại có rom dùng là tốt rồi, ng ta nhiệt tình mới up rom lên. ko thích thì lượn. nói làm j. bạn tài giỏi thì bạn share rom đi. nếu ko share thì đừng phát biểu.
    mình cũng làm rom, cũng xài rom của các bạn khác,... nên hiểu được cảm giác. nói sai thì nhận, nhận rồi sửa. sửa ko đc thì cười. vui vẻ cả nhả. còn ko thích thì để của riêng. zậy thôi.

Trích dẫn Gửi bởi lamdoba93
    thấy mấy bạn cãi cũng vui. mình có ý kiến thế này.
    rom 5.0 sdk=21
    rom 4.4 sdk=19
    rom 4.1 sdk=16
    xem ở build.prop là biết liền
    đó.
    còn cái tên hay phiên bản cũng là do mình edit lại
    rom mod là rom được edit trên 1 nền có sẵn.
    vd lte2 có nền sling, minimal, sphinx,... là sdk16. bạn thớt ghi là rom 5.0.1, nhưng xem trong build.prop là rom mod.
    còn rom port là rom được làm lại trên 1 nền cố định, có thay đổi boot, tz,... các phân vùng khác. xem trong build.prop có sdk cao hơn hoặc thấp hơn 16 gọi là rom port.
    vd rom 4.2 của dacasa chạy trên base 4.0. nhưng nó là 4.2
    g2 thì có docomo. lg japan chỉ hỗ trợ tới 4.2 nhưng vẫn có lollipop sd bình thường.
    ...
    tóm lại nhìn vào sdk là biết. còn tên gọi, ký hiệu là do người mod rom viết. cãi nhau làm gì cho mắc lòng.

với lại có rom dùng là tốt rồi, ng ta nhiệt tình mới up rom lên. ko thích thì lượn. nói làm j. bạn tài giỏi thì bạn share rom đi. nếu ko share thì đừng phát biểu.
    mình cũng làm rom, cũng xài rom của các bạn khác,... nên hiểu được cảm giác. nói sai thì nhận, nhận rồi sửa. sửa ko đc thì cười. vui vẻ cả nhả. còn ko thích thì để của riêng. zậy thôi.
    mình đồng ý với ý kiến của bạn nhưng đâu ai lừa ai đâu mà mấy bạn kia nói vậy mình viết bài có nói rõ lấy từ nền nào vá từ android nào vá sử dụng vài ứng dụng app của nền nào có ghi rõ ràn mà,chỉ là post cho anh em up chứ có buôn bán ì đâu nè
    Các bạn lte2 thân mến vì lý do rom mình làm nền minimal các bạn ko biết cách fix lỗi gg nên mình đã hủy bỏ liên kết download và giờ đây mình cho các bạn 1 bản 5.1.2 nền sling + sphinx chạy ổn định hơn ko lỗi gg,coi phim trên youtube ok và hơn nũa Lte2 chưa có rom 4.2,4.3,4.4 hay 5.0 nên bộ rom mình làm hầu như là dựa vào nền tảng 4.1.2 và vài thứ lấy từ 5.0.1 của G3 nên cũng ko co gì lạ lắm chỉ là đẹp hơn chút đỉnh
    đó bạn thấy ko ,mấy giang hồ kia chỉ thấy link rồi download về úp chứ có chịu đọc rõ đâu

các bác ơi cho em hỏi sao e dùng quick boot để vào recovery up rom này mà sau khi vào máy toàn tự xoá dữ liệu r trở về trạng thái như lúc mới mua,giúp e fix vs ạ

Trích dẫn Gửi bởi nhockpotter
    các bác ơi cho em hỏi sao e dùng quick boot để vào recovery up rom này mà sau khi vào máy toàn tự xoá dữ liệu r trở về trạng thái như lúc mới mua,giúp e fix vs ạ
    lte2 bị lỗi fast boot. bạn vào recovery phải dùng phím cứng. nếu dùng lệnh vào recvoery từ app hoặc adb sẽ bị format tất cả dữ liệu

Trích dẫn Gửi bởi lamdoba93
    lte2 bị lỗi fast boot. bạn vào recovery phải dùng phím cứng. nếu dùng lệnh vào recvoery từ app hoặc adb sẽ bị format tất cả dữ liệu
    vậy h e bấm phím cứng ntn ạ

Trích dẫn Gửi bởi nhockpotter
    Máy bạn đã có recovery chưa và máy đã root chưa

Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối