Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Vãi ... mấy bác .. cứ tháo ra đi không nên cạo vì cào rồi dễ bị oxi hóa ... tháo ra cắt bỏ miếng nhựa dán phía trên .. sửa nó sang vị trí khác rồi lấy băng keo trong dán lại là ôke rồi đừng có xịt hay cạo gì hết ...

Trích dẫn Gửi bởi Le hoang vu
    Vãi ... mấy bác .. cứ tháo ra đi không nên cạo vì cào rồi dễ bị oxi hóa ... tháo ra cắt bỏ miếng nhựa dán phía trên .. sửa nó sang vị trí khác rồi lấy băng keo trong dán lại là ôke rồi đừng có xịt hay cạo gì hết ...
    tùy bác , đấy là mình đã làm vậy k có sao, mà lại tốt nên m khuyên vậy, chứ nó oxy hóa vậy nên tiếp xúc k tốt, có cắn dán,chèn gì cũng chả ổn.

Máy mình bị phải ấn hơi lệch nút nguồn sang 1 bên ms ăn ! @@

thớt đang sài rom nào thế? có thể do rom. bạn tắt chức năng chặn hành động sai đi nếu đang sài sling 1.6 hoặc Xphix. lúc trước mình cũng bị. h qua 1.53 ngon gòi :laugh:

có thể xài lâu do bụi, mở ra vệ sinh ok đó. Còn nếu bị hư hay lờn quá thì đem qua mình thay tính giá 100k nhé

Oxi hóa sao mà ăn đc nữa ... cứ tháo lớp băng keo phía trên miếng thiết ra ... chỉnh nó sang vị trí khác dán băng keo lại là ok hết ... mình làm nhiều máy lắm rồi ...oke hết...

Trích dẫn Gửi bởi Le hoang vu
    Oxi hóa sao mà ăn đc nữa ... cứ tháo lớp băng keo phía trên miếng thiết ra ... chỉnh nó sang vị trí khác dán băng keo lại là ok hết ... mình làm nhiều máy lắm rồi ...oke hết...
    Nói cụ thể từng bước được k0?Mình đang tính tự mở ra sửa nút nguồn lờn đây.

Trích dẫn Gửi bởi thienminhmobile
    có thể xài lâu do bụi, mở ra vệ sinh ok đó. Còn nếu bị hư hay lờn quá thì đem qua mình thay tính giá 100k nhé
    Bac co day nguon lte2 ah, may minh bi hu cai day nguon..neu muon sua co dc hok

Trích dẫn Gửi bởi cuoctinhdaxa
    Bac co day nguon lte2 ah, may minh bi hu cai day nguon..neu muon sua co dc hok
    hiện bên m tạm ngưng dv sửa chữa và ra Tết ngày 15/2 hoạt động dv sửa chữa lại nhé. (mới nhập được thêm nhiều linh kiện zin lg, sky ở KR về)

Trích dẫn Gửi bởi thienminhmobile
    hiện bên m tạm ngưng dv sửa chữa và ra Tết ngày 15/2 hoạt động dv sửa chữa lại nhé. (mới nhập được thêm nhiều linh kiện zin lg, sky ở KR về)
    Bác còn sửa nút nguồn cho LG LTE2 F160 ko vậy?

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối