Các dòng máy thuộc Series A nhà Samsung gần đây đang rất được lòng của Samfan bởi thiết kế độc đáo, hiệu năng tốt và giá còn rất hợp lý và phải chăng nữa. Bật mí cho bạn là chiếc Samsung Galaxy A52 đang được giảm giá cực sâu trên Lazada đó nha. Rất ít khi mà Samsung lại giảm giá những chiếc điện thoại đang on top thịnh hành của mình như này cả. Vậy “liệu có nên mua Samsung Galaxy A52 trên Lazada không? Có voucher nào ngon không?” Hãy đọc qua bài review này của mình về chiếc Galaxy A52 để tự giải đáp được câu hỏi trên và có thêm kiến thức về chiếc máy này nha.

TẠI SAO NÊN MUA SAMSUNG GALAXY A52 TRÊN LAZADA?

Khi mua hàng bạn có thể thỏa sức áp dụng các mã giảm giá Lazada khủng tại magiamgia.com đang được tung ra hàng ngày, hàng giờ. Bạn tò mò khuyến mại ấy có gì mà lại khủng chứ?

Nhập mã ELMALL1M giảm 6% đơn từ 1 triệu.

Nhập mã SIEUSALEDIENTHOAI66 nhận ngay voucher giảm giá 299K.

Mã hoàn xu Xtra từ 10-15%.

Giảm 15% khi thanh toán với thẻ JCB hoặc thẻ quốc tế Sacombank.

Truy cập magiamgia.com để nhận voucher từ 20-150k.

Giảm giá cực sâu từ 30-200K vào các khung giờ siêu voucher: 9h, 12h, 15h, 19h, 21h các ngày.

1. Thiết kế, màn hình

Thiết kế của Samsung Galaxy A52 vẫn mang chất riêng của nhà Samsung và nếu là một Samfan thì bạn sẽ nhận ra em nó ngay từ cái nhìn đầu tiên. Với thiết kế mặt lưng từ nhựa nhám giúp hạn chế tối đa bám bẩn vân tay và các cạnh viền bo máy được làm từ kim loại mà không phải từ nhựa như các dòng máy đã cho ra mắt trước đó. Nhờ có các viền bo kim loại này mà mình cảm nhận cầm chiếc máy trên tay rất là ‘đã’ luôn ấy, rất chắc chắn và viền kim loại này còn giúp tản nhiệt tốt nữa. Mặt lưng máy với thiết kế cụm camera nổi bật nằm gọn trong một mô đun hình chữ nhật cũng rất độc đáo chiếm chọn được cảm tình của người dùng.

Màn hình của Samsung Galaxy A52 được trang bị tấm nền Super AMOLED kích thước 6.5 inch, độ phân giải Full HD+, tần số quét 120Hz. Điểm sáng và dải màu trên màn hình này cứ phải gọi là nịnh mắt người dùng luôn nha. Độ tương phản cao và mức độ chi tiết cũng rất cao. Nói chung là sắc nét và nhờ có tần số quét 120Hz nữa nên các thao tác trên màn hình rất mượt mà, trơn tru và rất đã mắt.

2. Camera

Bộ tứ camera sau được gia công trong một chiếc mô đun hình chữ nhật rất tinh xảo và có phần sang trọng cũng không kém. Để mình điểm qua các thông số về camera cho bạn nha.

Camera chính: 64 MP, f/1.8.

Camera góc siêu rộng (cho góc nhìn lên đến 123 độ):12 MP, f/2.2.

Camera macro: 5 MP, f/2.4.

Camera đo chiều sâu: 5 MP, f/2.4.

Trong điều kiện ánh sáng đủ tốt thì ảnh mà Samsung Galaxy A52 mang đến cho bạn sẽ rất tuyệt đấy, màu sắc rất tươi và có phần tươi hơn thực tế nữa. Độ tương phản tốt và màu sắc tối rất có chiều sâu, điều này làm cho chiếc ảnh của bạn càng thêm nổi bật chủ thể phải không nào.

Còn trong điều kiện ánh sáng không đủ tốt thì mình không dám chắc ảnh mà chiếc A52 này mang lại sẽ vừa ý bạn đâu nha. Sẽ có một chút gì đó hơi mờ, không sắc nét cho lắm. Nhưng được cái camera góc siêu rộng 123 độ này kéo lại, với màu ảnh của camera góc siêu rộng thì rất chân thực và sắc nét nữa. Chụp chủ thể là người thì siêu hack dáng luôn nha.

3. Hiệu năng

Hiệu năng của Samsung Galaxy A52 được cung cấp sức mạnh bởi con chip Snapdragon 750G (dựa trên tiến trình 8 nm và bao gồm 8 nhân). Con chip này thì chỉ thua SnapDragon 888 mới nhất hiện nay thôi. Các thao tác trên máy từ nhẹ nhàng như nghe gọi, nhắn tin, lướt web hay cho đến tác vụ nặng như chơi game thì máy đều xử lý một cách gọn nhẹ. Thử nghiệm trên tựa game nặng nhất hiện nay đó là Call of Duty thì mình nhận được một kết quả đáng kinh ngạc, chẳng có sự giật lag nào xảy ra cả khi mình set mức đồ họa lên cao nhất, máy cũng chẳng bị nóng luôn. Còn các tựa game như PUBG, Liên quân, máy đều cân được hết. Đúng là chiếc máy này để dành cho các game thủ rồi.

4. Pin

Với hiệu năng vào hàng khủng như kia thì Samsung Galaxy A52 cũng được trang bị một viên pin cũng rất tương xứng 4500mAh. Đừng nhìn dung lượng mà vội đánh giá nha. Bằng các thử nghiệm, thời lượng viên pin này cho bạn sử dụng liên tục lên đến hơn 9 tiếng đồng hồ, cụ thể là 9 tiếng 8 phút. Rất tương xứng với hiệu năng khủng như trên phải không nào? Ngoài ra, máy còn được trang bị công nghệ sạc nhanh 25W giúp bạn tiết kiệm thời gian sạc pin. Chỉ mất 1 tiếng 32 phút để sạc đầy 100% viên pin này.

TỔNG KẾT

Chiếc Samsung Galaxy A52 này thực sự rất đẹp, đẹp từ thiết kế cho đến hiệu năng bên trong nó phải không nào? Với tầm giá 10 triệu thì mình đánh giá đây là chiếc điện thoại đáng mua nhất hiện nay trong phân khúc. Một chiếc voucher nho nhỏ Lazada tặng bạn mình đã đề cập ở trên và mình bật mí thêm cho bạn là trên magiamgia.com còn rất nhiều các ưu đãi, giảm giá cho chiếc điện thoại này mà bạn có thể có được. Hãy nhanh tay truy cập và rinh ngay chiếc Samsung Galaxy A52 này về đội thôi nào. Cuối cùng, chúc bạn có thời gian mua sắm vui vẻ trên Lazada.