Da dầu là cơ địa dễ nổi mụn, lâu ngày, đó cũng là khó khăn của nhiều chị em trên con đường làm đẹp. Nhận thấy được điều này, Laroche Posay, một hãng mỹ phẩm nổi tiếng đến từ Pháp đã cho ra mắt em gel rửa mặt cho da dầu nhạy cảm Laroche Posay Effaclar Purifying Foaming. Loại Lotion này rất thích hợp để làm sạch, loại bỏ bã nhờn dư thừa trên da, mang lại cảm giác thoải mái, tươi mát cho làn da. Cụ thể thành phần, công dụng và mua em nó ở đâu? Bạn hãy đọc bài viết này để hiểu rõ hơn nhé!

Đặc biệt, vào dịp sale lớn như 11/11 này trên Shopee dòng sản phẩm này đang tặng rất nhiều ưu đãi hấp dẫn như: mã giảm giá Shopee 50k, mã miễn phí vận chuyển 30k cho đơn từ 200k, mã miễn phí vận chuyển 15k toàn quốc, mã hoàn xu,...

Đánh giá gel rửa mặt Laroche Posay Effaclar Purifying Foaming

Về mẫu mã, bao bì sản phẩm

Em này có dạng tuýp, dung tích 200ml. Thiết kế nhỏ gọn, nắp bật chắc chắn, bạn có thể tha hồ đem em này đi khắp nơi mà không lo gel rửa mặt chảy ra ngoài. Có tông màu xanh dương làm chủ đạo mặt trước in tên sản phẩm, mặt sau là đầy đủ thông tin về thành phần, công dụng, NSX, HSD..

Về thành phần

Water (Aqua), Sodium Laureth Sulfate, PEG 8, Coco Betaine, Hexylene Glycol, Sodium Chloride, PEG 120 Methyl Glucose Dioleate, Zinc PCA, Sodium Hydroxide, Citric Acid, Sodium Benzoate, Phenoxyethanol, Capryl Glycol, Parfum.

Về loại da phù hợp

Từ da dầu cho đến da thiên dầu, da nhạy cảm, da mụn.
Da có tuyến bã nhờn hoạt động quá mức.
Làn da dễ bị kích ứng bởi các tác nhân từ môi trường.

Về công dụng

Dựa trên công thức được nghiên cứu một cách kĩ càng, với các thành phần làm sạch dịu nhẹ, không làm rát da, khô da ở những vùng da bị thương tổn. Loại bỏ tạp chất và lượng dầu nhờn trên da. Ngăn chặn yếu tố gây nên loại mụn đầu đen đáng ghét, mang đến cho bạn làn da sạch bóng.

Độ pH chuẩn 5.5 không chứa xà phòng, không chứa cồn, không chất tạo màu và không paraben nên tuyệt đối an toàn cho da, nên bạn hãy yên tâm sử dụng nhé.
Với Zinc Pidolate với khả năng kiềm dầu tuyệt vời, giảm bóng nhờn, giảm tình trạng bít tắc lỗ chân lông, làm cho da luôn thông thoáng. Từ đây bạn tự tin hơn khi ra đường và không cần mang theo giấy thấm dầu mỗi ngày nữa rồi.
Thành phần nước khoáng Laroche Posay, được lấy từ thiên nhiên, là sự kết hợp hoàn hảo giữa khoáng chất và nguyên tố vi lượng cung cấp cho da, chống oxy hóa mạnh mẽ, giảm bớt triệu chứng gây viêm bởi các loại mụn, giảm các tình trạng gây tổn thương da, đem đến cho bạn làn da khoẻ khoắn, tươi mát và dễ chịu.

Về cách sử dụng

Làm ẩm da bằng nước ấm
Cho một lượng gel rửa mặt ra lòng bàn tay, thoa nhẹ lên mặt, massage theo chuyển động tròn,
Rửa sạch lại với nước và thấm khô
Sử dụng sáng và tối để đạt hiệu quả tốt nhất

Về cách bảo quản

Bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát, tránh ảnh hưởng trực tiếp từ ánh nắng mặt trời, không để nước vào gel rửa mặt

Vì sao nên mua gel rửa mặt Laroche Posay Effaclar Purifying Foaming trên Shopee

Trên thị trường hiện nay có rất nhiều nơi bán em gel rửa mặt này, nhưng tại sao chúng tôi lại chọn Shopee là địa chỉ mà bạn nên mua hàng. Có rất nhiều lý do mà bạn nên mua hàng ở đây:

Thứ nhất: thay vì tốn thời gian và công sức chạy ra tiệm mỹ phẩm, bây giờ bạn chỉ cần ngồi ở nhà, thực hiện vài bước đơn giản, đã có nhân viên giao hàng tận tay. Ngoài ra với em gel rửa mặt này, bạn có thể hủy đơn hàng Shopee nếu thay đổi ý định trước khi đơn vị vận chuyển tiếp nhận đơn hàng. Shopee luôn tạo điều kiện tốt nhất cho khách hàng.

Thứ hai: Đến với Shopee, bạn sẽ không lo mua phải loại hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng. Sữa rửa mặt này được cung cấp bởi gian hàng chính hãng “La Roche-Posay” trên Shopee

Chúng tôi chia sẻ thông tin em sữa rửa mặt này với hy vọng nó sẽ là người bạn đồng hành cùng bạn trong con đường làm đẹp của bản thân. Mã giảm giá trên Shopee bây giờ hiện dưới dạng sưu tầm nên việc copy cho các bạn dùng là không được. Bởi vậy bạn còn tự mình sưu tầm để dùng, nếu thấy khó khăn quá thì magiamgia.com luôn có đủ link sưu tầm cho bạn đó. Chúc bạn mua sắm vui vẻ với Shopee!