Trang 2 của 110 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 1098
    Rom này tiếng có to như 1.8 không bác

Trích dẫn Gửi bởi mrthu
    0 up gói update thì tiếng to như 1.8 có gói ý thì tiếng nhỏ đi xíu. Mà thix to thì cai goia walkman bật viberfx lên kích lên 5.1 là oang oang b à

Trích dẫn Gửi bởi mrthu
    Mà to quá chạy lâu là loa bị lỏng màng loa lâu ngày bị rè rè dần đều ấy. Dùng viberfx tăng vừa đủ la đc rồi b ạ
    Cơ mà để to dọa MA tốt :d

1.8 loa to kết hợp với viperfx nghe loa ngoài hay hơn hẳn bác ah. Rè cũng chơi

Sent from my LG-F160L using LG Việt mobile app

Kdz tuc la up ve rom goc dung ko b?nhung rom goc co dang zip ko b.cu the may m dang o rom VDT muon up rom nay thi lam the nao b?

Trích dẫn Gửi bởi s2kelvin
    Xin phép bác Xuantunt và bác Aladin.huy. E xin chia sẻ rom này cho các bạn dùng lte2 vì nhiều bạn hỏi tìm quá đi. Bản này ra sau bản 2.1
    Minimal 2.0 Fix Full ( đc aladin.huy mod lại từ bản 2.0 của xuantunt )
    cảm nhận sau khi đã đi qua rất nhiều bản rom. và khuyến cáo các bạn nên dùng bản mát và hạn chế để máy nóng quá phát sinh hiện tượng cháy chập khởi động lại dẫn đến >> lock bộ nhớ. Vì lte2 là máy nội địa Hàn xứ ôn đới. Về VN 0 đc nhiệt đới hóa phần cứng như đt lg sản xuất trong nước.
    ____Độ mượt minimal 2.1 < 2.0 fix < NTH flex
    ____Mát minimal 2.1 < NTH flex=41.3 < 2.0 fix=40.8 ( điều kiện đánh giá lúc đang sạc và chạy wifi xem web thời tiết hôm 6/7/2014 32 độ trời mát ít nắng oi bức. Vị trí địa lý Hải Phòng). Nên set cpu tầm 1.1k ghz mát thêm nếu 0 game
    ____Pin minimal 2.1 < NTH flex + fix pin v5 < 2.0 fix ( theo cảm nhận từng người vì mình 0 chơi game )
    ____Đẹp minimal 2.0 fix đẹp với máy trắng ( flex NTH đen huyền bí đẹp với máy đen. theo cá nhân mình flex đẹp hơn )
    Link mình up : https://drive.google.com/m?parent=0Bz3aXsfjsszhNlNvT2RPT281cmM
    Cách cài theo minimal xuantunt nên xin copy zô
    Cách UP Minimal: Đọc kỹ hd sử dụng trước khi làm nếu k lỗi đừng hỏi tại sao!
    • Ở bất kỳ rom nào cũng kdz về stock (hoặc up gói về stock k cần kdz)
    • Vào rec 3 wipe ưu tiên rec thường (wipe data/cache/Adv... > dalvik)
    • Tiếp tục mount... 3 format (format system/data/cache)
    • Chọn gói V20 stock theo máy (nếu kdz rồi thì thôi)
    • Chọn phiên bản Minimal tiến hành cài đặt
    • Thích nghe nhạc quay ra up luôn Walkman (link bên dưới)
    • Chờ khoảng 3-5p rồi hưởng thụ (không đươc xóa trình cài đặt rom ban đầu)
    Cách fix định vị GPS rất nhiều bạn hỏi thì em xin phép đc giải thích Lte2 có A-GPS nên chạy định vị 0 cần 3g chỉ cần các bạn bật A-GPS lên là nó bắt vệ tinh ngoài trời rồi ( điều kiện trời ít mây đẹp càng nhanh chính xác )

Cách fix GPS chuẩn cho mọi rom ( combo Faster fix + GPS status + sygic )
    • Bước 1 : google play tải cái faster fix về
    faster fix: bật lên chỉnh region sang asia>> ấn Go. (nó auto fix file GPS giới hạn tìm danh bạ vệ tinh khu vực này )
    • Bước 2 : kết hợp GPS Status (download ở Appstore.vn)
    GPS status : bật lên ( nhớ là vẫn phải bật hết GPS định vị trong máy lên nhé ) ấn phím menu chọn tool chọn A-Gps state ấn download và ra ngoài trời hóng gió điện thoại 0 có công trình cản thì nó sẽ dò đc vệ tinh và lưu tọa độ. Trời đẹp 0 mây mất 5p. trời xấu 10p 15p chắc chưa quét hết vệ tinh. ước tính quét càng nhiều càng tốt chỗ mình đc 18 cái ) chỉ cần nó hiện 7 hoặc 8/12 hay 9/11 j ấy là chuẩn rồi

sau khi hoàn thành các công việc trên bật Google map lên download bản đồ ngoại tuyến tắt 3g bạn thử di chuyển xem định vị chạy bt
    ( khuyến cáo nên kết hợp cái này với Sygic ở bài này để 0 cần phải bật 3g về cái MAP nữa mà chuẩn hơn cả thằng google map lại có giọng nói em DIỄM dẫn đường oai phết )
    http://lgviet.com/forum/threads/sygic-gps-navigation-v13-1-4-final-moi-nhat.2970/

walkman thì chắc nhiều bạn biết rồi. thánh nào 0 biết thì hú lên pm viết thêm

to be continued
    Thớt ơi cho hỏi sao k chuyển cột sóng sang trái nhìn cho thoáng k nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi mrthu
    1.8 loa to kết hợp với viperfx nghe loa ngoài hay hơn hẳn bác ah. Rè cũng chơi

Sent from my LG-F160L using LG Việt mobile app
    Thì cái này cũng thế. mà fix nhỏ đi xíu. Chứ đẻ 1.8 chạy vạch âm có 1/2 to lắm rùi

Trích dẫn Gửi bởi hvqy1505
    Kdz tuc la up ve rom goc dung ko b?nhung rom goc co dang zip ko b.cu the may m dang o rom VDT muon up rom nay thi lam the nao b?
    0 cần kdz. Down gói zip mini về b ạ

Trích dẫn Gửi bởi hvqy1505
    Gói lên xuống nền v20 ngay bài đầu tiên của box lte2

Trích dẫn Gửi bởi ledaiduong
    Thớt ơi cho hỏi sao k chuyển cột sóng sang trái nhìn cho thoáng k nhỉ?
    Cái này bác aladin.huy để thế nên e ju nguyên bản quyền

Trang 2 của 110 Đầu tiênĐầu tiên 12341252102 ... CuốiCuối